Results 1 to 5 of 5

Thread: ราคาในหน้างบการเงิน ไม่ตรงกับราคา ณ ปัจจุบัน

Hybrid View

Junior Member

ราคาในหน้างบการเงิน ไม่ตรงกับราคา ณ ปัจจุบัน

เช่นปิดเที่ยงของวันนี้ 21/7/59 ราคาหุ้น ฺBEC เท่ากับ 25.50 บ. (กราฟแสดงราคาถูกต้อง)

แต่ในหน้างบการเงิน ราคาแสดงที่ 22.7 บ.

Administrator

Re: ราคาในหน้างบการเงิน ไม่ตรงกับราคา ณ ปัจจุบัน

ราคาปัจจุบัณในหน้านั้น จะไม่อัพเดทบ่อยครับ (เพื่อลดโหลดของเซิบ)
    รอหลังปิดตลาดนะครับ

Junior Member

Re: ราคาในหน้างบการเงิน ไม่ตรงกับราคา ณ ปัจจุบัน

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ราคาปัจจุบัณในหน้านั้น จะไม่อัพเดทบ่อยครับ (เพื่อลดโหลดของเซิบ)
    รอหลังปิดตลาดนะครับ
    ดังนั้น สูตรการเงินในตารางข้างบนสุด จะเป็นไปตามราคาที่ไม่อัพเดทด้วยใช่ไหมครับ

Administrator

ใช่ครับ ค่าพวกนั้นมีอยู่ใแล้วในหน้า stock ถ้าอยากดูข้อมูลล่าสุด ให้ดูที่หน้านั้นแทนนะครับ

ข้อมูลหลักๆในหน้านี้ คืองบการเงิน ที่อัพเดททุกใตรมาสครับ

ตอนที่เริ่มทำงานประจำครั้งแรกก็รู้สึกตื่นเต้นมาก โดยเฉพาะช่วงที่ยังไม่ผ่านโปรแรก ๆ อะนะ ก็ตื่นเช้ามาก แล้วส่วนมากก็จะไปถึงก่อนเพื่อนที่ทำงานหรือหัวหน้าเสียอีก ปกติเวลาที่ถึงที่ทำงานแล้ว ผมก็มักจะไปทานอาหารเช้าที่โรงอาหารของบริษัท โชคดีหน่อยที่ราคาอาหารไม่ค่อยแพงและก็รสชาติดีด้วย ผมจึงไปนั่งทานพร้อมกับสั่งกาแฟมาดื่มสักแก้ว พอผมนั่งไปสักพักก็เจอโต๊ะทำงานใกล้กันก็คุยกันเรื่อยเปื่อย ผมก็ถามว่างานอดิเรกพี่เค้าทำอะไร พี่เค้าก็บอกว่า “ไม่ไปเดินป่าก็ไปtradingที่ไหนสักแห่งเงียบ ๆ อะแหละ”
    Last edited by ผู้ชนะ421; 2021-11-12 at 19:52.