Results 1 to 2 of 2

Thread: สอบถามเรื่องการสับเปลี่ยนหน่วยลงทุนคะ

Junior Member

สอบถามเรื่องการสับเปลี่ยนหน่วยลงทุนคะ

ถ้าสมมุติเราคาดว่าตลาดหุ้นน่าจะมีทิศทางที่ลดลง เราต้องการสับเปลี่ยนหน่วยลงทุน LTF ภายใต้บลจ.เดียวกัน
    (กสิกร) KDTLF เป็นตัวอื่นที่ความเสี่ยงต่ำกว่า รบกวนถามคำถาม
    1.การสับเปลี่ยนหน่วยลงทุนแบบนี้ระยะเวลาในการสับเปลี่ยนเป็นT+....เท่าไหร่คะ
    2.มีค่าธรรมเนียมหรือเปล่า(เคยได้ยินมาว่าสับเปลี่ยนฟรีได้ปีละไม่เกิน2ครั้ง)
    3.มัน Make sensไหมที่จะสับเปลี่ยนเมื่อเราวิเคราะห์ว่าตลาดน่าจะเป็นขาลง หรือมีวิธีอื่นที่น่าสนใจกว่าหรือเปล่าคะ
    4.มีกองทุนกสิกรเป็นLTFที่ความเสี่ยงต่ำแนะนำไหมคะ

ขอบพระคุณมากๆคะ

ปล.เราว่าเวปนี้มีประโยชน์มากๆๆๆๆๆๆเลย ขอบคุณที่ช่วยกรุณาทำขึ้นมา

Administrator
    1. แล้วแต่เงื่อนใขของแต่บะ บลจ.
    2. แล้วแต่เงื่อนใขของแต่บะ บลจ.
    3. จริงๆ LTF ไม่ควรจะสลับเปลี่ยนไปมาบ่อยๆอยู่แล้ว บางคนอาจจะว่าใร้สาระถ้าจะสลับไปมา แต่ถ้าคุณมองขาดว่ามันจะลงจริงๆ การสลับไปกองที่เสี่ยงน้อยกว่าก็ถือว่าทำถูกต้อง แต่ว่าใครบ้างจะสามารถฟันธงได้ถูกตลอด?
    4. KSDLTF เวลาหุ้นขึ้นมันลง เวลาหุ้นลงมันขึ้นก็มี ก็แปลกดี

รายละเอียดลึกๆ ลองสอบถามจากทาง บลจ. ดูน่าจะดีกว่าครับ