Results 1 to 5 of 5

Thread: รบกวนสอบถาม TPRIME REIT ซื้อยังไงคะ ผ่านธนาคารได้หรือป่าว

Hybrid View

Junior Member

รบกวนสอบถาม TPRIME REIT ซื้อยังไงคะ ผ่านธนาคารได้หรือป่าว

เราอยากหาช่องทางลงทุนให้ได้เงินปันผล พอดีมีเงินเก็บเป็นเงินเย็นอยู่ก้อน หาข้อมูลมาแล้วว่าพวกกอง REIT มีความน่าสนใจ และกำลังมองๆ TPRIME REIT อยู่ แต่ติดที่ว่าไม่รู้จะทำการซื้ออะไร ยังไง หรือสามารถซื้อผ่านธนาคารได้เลยรึป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Re: รบกวนสอบถาม TPRIME REIT ซื้อยังไงคะ ผ่านธนาคารได้หรือป่าว

ขอแนะนำให้ติดต่อ บลจ. ที่เป็นบริษัทในเครือธนาคารจะดีที่สุด ถ้าเป็นกอง TPRIME น่าจะเป็นทางธนาคารกสิกรไทยเป็นผู้ดูแลอยู่นะ ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ลองไปค้นข้อมูลเพิ่มเติมดู หรือโทรติดต่อสอบถามธนาคารโลดดด

Re: รบกวนสอบถาม TPRIME REIT ซื้อยังไงคะ ผ่านธนาคารได้หรือป่าว

มาขอแทรกถามเพิ่มเติมหน่อย ทรัสต์กองนี้ให้เราลงทุนตึก office แบบไหนครับ freehold หรือ Leasehold เป็นไปได้ผมอยากได้แบบ freehold มากกว่า เพราะได้เป็นเจ้าของตึกไปเลย

Quote Originally Posted by Arttop View Post
    มาขอแทรกถามเพิ่มเติมหน่อย ทรัสต์กองนี้ให้เราลงทุนตึก office แบบไหนครับ freehold หรือ Leasehold เป็นไปได้ผมอยากได้แบบ freehold มากกว่า เพราะได้เป็นเจ้าของตึกไปเลย
    ตึก Mercury เป็น leasehold ส่วนตึก Exchange น่ะ freehold กองนี้มีคู่เลยจ้า ถ้าคัดสรรดีๆ หน่อย จะได้กำไรทั้งปันผล ทั้งส่วนต่างราคาหุ้น แต่พลาดไปก็หน้ามืดได้เหมือนกันเน้อ อิอิ

เปิดขาย IPO ไปแล้วนะ แต่ถ้าซื้อไม่ทัน รอวันที่ 31 ตค. เลยเห็นว่าจะเข้าตลาดให้ซื้อได้ แต่ต้องไปเปิดบัญชีหุ้นครับ เพื่อจะซื้อขายกันในตลาดหุ้น แต่ถ้าซื้อทันเมื่อ IPO คุณได้ราคาที่ดีทึ่สุดของกองนี้มาถือไว้แล้วล่ะ