Results 1 to 5 of 5

Thread: ต้องการย้ายข้อมูลจาก Metastock ไปอีกเครื่องนึง ทำอย่างไรคะ

Junior Member

ต้องการย้ายข้อมูลจาก Metastock ไปอีกเครื่องนึง ทำอย่างไรคะ

ต้องการย้ายข้อมูล Metastock จากโน้ตบุ้คเครื่องนึงไปยังอีกเครื่องนึง โดยเครื่องใหม่ยังไม่ได้ลงโปรแกรม Meta นะคะ เพราะไม่มีที่เล่นซีดีค่ะ

เดิมปกติเวลาย้ายข้อมูล Meta มักจะนั่งลงโปรแกรมใหม่แล้วทำทุกอย่างใหม่หมด

เลยอยากสอบถามว่าพอจะมีวิธีไหนทำได้บ้างมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

Administrator

Re: ต้องการย้ายข้อมูลจาก Metastock ไปอีกเครื่องนึง ทำอย่างไรคะ

เท่าที่จำใด้คือ copy ตรงๆเลยไม่ได้ มันจะขาดพวกไฟล์ dll ของตัวโปรแกรม
    น่าจะต้อง install จากตัว installer ก่อน จากนั้นค่อย copy ตัวที่ใช้อยู่อีกเครื่องทั้ง folder มาทับ ก็น่าจะใช้ใด้

Re: ต้องการย้ายข้อมูลจาก Metastock ไปอีกเครื่องนึง ทำอย่างไรคะ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    เท่าที่จำใด้คือ copy ตรงๆเลยไม่ได้ มันจะขาดพวกไฟล์ dll ของตัวโปรแกรม
    น่าจะต้อง install จากตัว installer ก่อน จากนั้นค่อย copy ตัวที่ใช้อยู่อีกเครื่องทั้ง folder มาทับ ก็น่าจะใช้ใด้
    install จากตัว installer ก่อน ... ต้องทำยังไงคะ

Administrator

ก็ตัวลงโปรแกรม metastock ไงครับ ตัวที่มี setup.exe แผ่นลงโปรแกรมนั่นละครับ
    ถ้าทำไม่เป็น แล้วให้ที่ร้านคอมลงโปรแกรมให้ คงต้องไปให้ร้านทำให้ใหม่

ถ้าไม่มี CD Drive ก็ใช้พวก thumb drive เอาก็ใด้ครับ copy ข้อมูลจาก CD ไปลงก็ใช้งานแทนแผ่น CD ใด้เลย

เข้าใจแล้วค๊า

ขอบคุณนะคะ