Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอวิธีแสดง Volume Scale ครับ

Junior Member

ขอวิธีแสดง Volume Scale ครับ

คือผมอยากเพิ่ม Left Scale ให้เป็นค่า Volume ในแต่ละวัน จะได้รู้ว่าหุ้นตัวนี้ๆมี Volume มูลค่าเป็นเท่าไหร่
    พอกด Config-->Left Axis แล้วปรากฏว่าแสดงเป็นราคาหุ้น เหมือนกับ Right Axis
    มีวิธีทำให้ Volume Scale ขึ้นไหมครับ

Administrator

Re: ขอวิธีแสดง Volume Scale ครับ

ยังไม่สามารถแสดง scale ของ vol ใด้ครับ
    แต่ปรกติจะสามารถดูค่า vol ใด้ที่มุมซ้ายบนอยู่แล้ว

หรือถ้าอยากให้มองเห็นค่าง่ายๆ มีอีกวิธีคือปรับใน config เลือก "Scales" -> ติ๊กถูกที่ "Indicator Last Volume"
    มันจะแสดงค่าล่าสุดของ indicator ทุกอัน ซึ่งรวมไปถึง volume ด้วย

Junior Member

Re: ขอวิธีแสดง Volume Scale ครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ยังไม่สามารถแสดง scale ของ vol ใด้ครับ
    แต่ปรกติจะสามารถดูค่า vol ใด้ที่มุมซ้ายบนอยู่แล้ว

หรือถ้าอยากให้มองเห็นค่าง่ายๆ มีอีกวิธีคือปรับใน config เลือก "Scales" -> ติ๊กถูกที่ "Indicator Last Volume"
    มันจะแสดงค่าล่าสุดของ indicator ทุกอัน ซึ่งรวมไปถึง volume ด้วย
    ขอบคุณครับ อัน Indicator Last Value ใช้ดีครับ ดูง่าย
    เราจะประมาณการได้ว่าหุ้นตัวนี้ทั่วไป เล่นกันเฉลี่ยกี่ล้านต่อวัน