ก่อนอื่นเลยขอบคุณมากๆนะครับที่ทำเวบนี้ขึ้นมา เวบมีประโยชน์มากครับไม่เสียดายเลยที่สมัครเป็นสมาชิกdonate แนะนำเพื่อนๆไปหลายคนเลยครับ

ผมอยากให้ช่วยเพิ่มรายละเอียดบางตัวของงบการเงินย้อนหลังตามนี้ครับ
1. ในงบดุล ช่วยแยกเจ้าหนี้การค้าออกจากเจ้าหนี้และกับตั๋วเงินจ่ายได้มั๊ยครับ อย่างที่ทราบว่ามีผลต่อภาระดอกเบี้ยต่างกัน บางตัวหนี้ดูเยอะมากแต่ก็เจ้าหนี้การค้าทั้งนั้น ไม่มีภาระดอกเบี้ยเพิ่ม
2. ในงบกำไรขาดทุน ระหว่าง "กำไรจากการดำเนินงาน" กับ "กำไรก่อนต้นทุนการเงินและภาษี" ตัวไหนคือ EBIT หรือครับ และช่วยเพิ่ม EBITDA ให้ด้วยได้มั๊ยครับ
3. เพิ่มข้อมูลสรุป payout ratio แต่ละปีของแต่ละหุ้นได้มั๊ยครับ (เอาตามจริง ไม่ใช่ payout ratio จากนโยบายครับ) อยากได้ไปคำนวณ Dividend Discount Model (DDM)

ขอบคุณมากๆครับ