Results 1 to 2 of 2

Thread: เราจะรู้ได้ยังไงครับว่า หุ้นตัวไหนจะออกหุ้นเพิ่มทุน ตอนไหนวันไหน

เราจะรู้ได้ยังไงครับว่า หุ้นตัวไหนจะออกหุ้นเพิ่มทุน ตอนไหนวันไหน

ผมเห็นหุ้นที่ขึ้นมาดีๆแล้วกลับลงแรง นั่งดูข่าวเขาบอกหุ้นมีการออกหุ้นเพิ่มทุนเลยทำให้หุ้นลง กว่าจะรู้ข่าวก็ตอนหุ้นลงไปแล้ว เลยอยากจะถามว่าพอจะมีวิธีไหมอยากจะรู้ข่าวให้เร็วกว่านี้ จะได้นั่งรอหุ้นลงมาก่อนค่อยเข้าซื้อ

Administrator
    ปรกติจะมีการประชุมผู้ถือหุ้นเพือลงมติก่อนครับ และก่อนหน้านั้นอาจจะมีการพูดถึงการเพิ่มทุนมาก่อน
    ถ้านอกเหนือจากนี้ คงต้องรู้จากข่าววงในแล้วละครับ ซึ่งจริงๆแล้วไม่ควรจะมีใครรู้ข่าวก่อนใด้