Results 1 to 10 of 10

Thread: เปลี่ยน url เป็นทางการ จาก mychart.tk เป็น siamchart.com

Administrator

เปลี่ยน url เป็นทางการ จาก mychart.tk เป็น siamchart.com

โดนลบโดเมนจาก dot.tk สองรอบละครับ คาดว่าอาจจะเพราะ traffic เยอะขึ้นกว่าเดิม
    รู้สึก ว่า .tk จะเป็นการ scam อย่างนึงนะครับ คือถ้ามี traffic เยอะถึงจุดนึง มันจะลบโดเมนเราแล้วทำให้เป็น park page แทนเพื่อลงโฆษณาของมันน่ะครับ วิธีนี้เลวร้ายมาก *-*
    ของฟรีและดีไม่มีในโลกจริงๆ

จากนี้ไปจะใช้ http://siamchart.com นะครับ

ปล. เป็นเหตุสุดวิสัยที่ไม่นึกว่าจะเกิดเลยจริงๆ เลยไม่ได้เตียมแผนสำรองใว้

Junior Member
    วันก่อนเข้าไม่ได้ตกใจหมดเลย เป็นกำลังใจให้นะคะ
    ส่วนชื่อลองเช็คให้แล้วตามนี้คะ ที่ยังว่างอยู่
    - siamfund.com (Thaifund ไม่ว่าง)
    - fundinthai.com
    - setnfund (SET and FUND)
    - dsetfund
    เผื่อเป็น Idea คะ
    เช็คมาจาก web chaiyohosting

หลังจากไปโพสเรื่องปัญหาโดเมน ได้พวก bot โฆษณาแถมกลับมาเพียบเลย = =;

กลับมาแล้วนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ สำหรับเวปดีๆแบบนี้ อย่าไปไหนอีกนะคะ ^u^

ตกใจแทบแย่แน่ะครับตอนที่เข้ามาแล้วเห็นเวปเปลี่ยนไป เป็นกำลังใจให้นะครับสำหรับเวปดีๆแบบนี้
    ปล.เป็นไปได้ไหมครับถ้าผมอยากจะขออีเมล์หรือMSNไว้ติดต่อเผื่อเวปล่มอีกแบบว่าจะได้รับข่าวสารบ้างว่าจะย้านไปไหนยังไง ถ้าให้ได้ก็ให้ทางหลังไมค์ก็ได้นะครับ ขอบคุณมากกๆเลยครับ

ตกใจด้วยอีกคนค่ะตอนที่หายไป
    เป็นกำลังใจให้นะคะ เรียกเป็นอาจารย์เลยได้มั๊ยคะเนี่ย

อยากได้อีเมล์ของคุณคุรายามิจังครับ เผื่อเวปหายอีกจะได้ติดต่อได้บ้างอ่า

จด .com เรียบร้อยละครับ ขอบคุณ คุณ jam สำหรับ idea ชื่อนะครับ พอดีผมอยากให้มีคำว่า chart อยู่ในชื่อ เลยออกมาแบบที่เห็น

เมล์ติดต่อใช้เมล์ admin@siamchart.com ก็ได้ครับ
    แต่คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องโดเมนแล้วนะครับ

เดี๋ยวผมจะประกาศเป็นทางการใน pantip.com อีกทีเรื่องการเปลี่ยน domain แล้วจะ redirect url เก่าๆมาใช้ที่นี่แทน

ปล. ใครที่คิดว่าโลโก้มันเห่ยยังไง จะช่วยออกแบบก็ได้นะครับ

ดีคะชื่อใหม่ ชอบคะ ฟังแล้วคลอบคลุมดี
    โลโก้ก็ดูมีความหมายดีนะคะ ตั้งใจทำเป็นสีแบบธงชาติไทยใช่ไหมคะ
    ^_^

วันนี้ mychart.tk โดนลบไปอีกรอบแล้ว งงกะมันจริงๆ *-*