Results 1 to 2 of 2

Thread: ช่วยวิเคราะห์ KSDLTF ให้ทีครับ

Junior Member

ช่วยวิเคราะห์ KSDLTF ให้ทีครับ

เมื่อปลายปีเปิดสลิปเงินเดือนใบสุดท้ายของปี ช็อคครับต้องทำอะไรสักอย่างเพื่อเอาเงินคืน
    ก็ไปแบบงูๆ ปลาๆ ได้มาตามนี้ KSDLTF =60,000 ฿
    KDLTF = 30,000 ฿
    K70LTF = 20,000 ฿
    สัดส่วนที่ผมเลือกใน KSDLTF มันเหมาะสมหรือไม่ครับ และถ้าไม่เหมาะสมควรจะทำอย่างไรต่อไปดีครับ
    เรื่องการลงทุนสำหรับผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเอาเสียเลยครับ!

ปล.ขอบคุญมากกกกกกกกกก ครับสำหรับข้อมูลที่ทำให้ใด้ใช้กัน ขอให้ Webmaster มีสุขภาพแข็งแรงในปีใหม่นี้ครับ (เรื่องเงินไม่ขออวยพรเพราะท่านเก่งมากมายอยู่แล้ว)

Administrator
    ถือว่าถูกละครับ KSDLTF เสี่ยงต่ำสุดละครับ กองนี้ใช้ future ช่วย hedge ทำให้ไม่ค่อยแกว่งมากครับ

ลองดูกราฟของทั้งสามตัวประกอบ เทียบกับ SET Index ดูละกันครับ (ติ๊กถูกที่ DIV+ ด้วย)
    http://mychart.co.cc/stock-chart/SET/KSDLTF|KDLTF|K70LTF

จากกราฟจะเห็นว่า KSDLTF แกว่งตัวตาม SET นิดหน่อยแค่นั้น แน่นอน มันก็ทำให้เรื่องผลตอบแทนลดน้อยลงไปด้วยในขาขึ้น