Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากรบกวนแก้ไขข้อมูลค่ะ

อยากรบกวนแก้ไขข้อมูลค่ะ

อยากรบกวนแก้ไขข้อมูลของกองทุนเปิดธนชาติโกลบอล บอนด์ เพื่อการเลี้ยงชีพ T-GlobalBondRMF และ I-Gold 7ค่ะ
    ตอนที่ซื้อไม่มีค่าธรรมเนียมใดๆค่ะ ราคาต่อหน่วย แต่เวลาลงข้อมูลในPortfolio กลับคิดค่าFee ด้วย ทําให้ได้จํานวนของหน่วยที่ไม่ตรงตามความเป็นจริงค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ
    rutaichanok

Administrator
    เอ ตัว T-Global RMF ผมยังไม่ได้ใส่ข้อมูลค่าธรรมเนียมเลยนะครับ
    I-GOLD7 ก็ยังไม่ได้ใส่เหมือนกันนะครับ

แต่ปรกติหน่วยลงทุนทุกตัวของทุก บลจ. เวลาซื้อ มันจะมีค่าธรรมเนียม 0.0001 อยู่แล้วครับ แม้จะบอกว่าไม่มีก็ตาม (ดูได้จากค่า bid offer)
    มันเป็นไปตามประกาศน่ะครับ ต้องทำตามทุกบลจ.

คือซื้อตอนเเปิดขายครั้งแรกทางโบรกเกอร์บอกไม่มีค่าธรรมเนียมใดๆค่ะ ใน Fund book ก็บอกจํานวนหน่วย=20,000คือ ราคาต่อหน่วย10 บาทx จํานวนเงินลงทุนทั้งหมด(200,000) ค่ะ เวลาtrade มุลค่าอาจเปลี่ยนแปลงแต่จํานวนหน่วยที่ได้เหมือนเดิม เช่นเดียวกับ I-GOLD 7 ค่ะ

Administrator
    ถ้าตัวใหนไม่มีค่าธรรมเนียมเลย ให้เลือกค่าธรรมเนียมต่อหน่วยเป็น "หน่วย" แล้วไม่ต้องใส่ค่าอะไรครับ
    ถ้าเลือกเป็น "%" มันจะบวกค่าธรรมเนียมขั้นต่ำให้อัตโนมัติ