Results 1 to 3 of 3

Thread: Port นี่ใช้กับหุ้นได้ไหมครับ

Junior Member

Port นี่ใช้กับหุ้นได้ไหมครับ

Port นี่ใช้กับหุ้นได้ไหมครับ

พอดีไปลองๆทำดูแล้ว เหมือนใช้กับกองทุนได้อย่างเดียว กับหุ้นนี่ทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้ ทำยังไง รบกวนช่วยสอนทีครับ

ปล.ขอบคุณที่ทำเวปดีๆมาให้ใช้ด้วยนะครับ

Administrator
    ระบบ port ใช้กับกองทุนอย่างเดียวครับตอนนี้
    ส่วนหุ้นเคยคิดใว้ว่าจะทำ แต่คิดว่าไม่ค่อยจำเป็นครับ เพราะว่าตัว port ในโปรแกรมเทรดก็ให้ข้อมูลกำไรขาดทุนได้อยู่แล้ว

อีกส่วนที่น่าสนใจคือราคาหุ้นมันไม่ได้มีแค่ราคาสิ้นวันนะครับ มีราคา ณ.เวลานั้นๆด้วย ทำให้ต้องเก็บข้อมูลกันเป็นราย tick เลยทีเดียวถ้าจะให้มีระบบกรอกแค่วันเวลาที่ซื้อ

แต่ถ้าทำแค่ระบบบริหาร แต่ผู้ใช้ต้องกรอก ราคาซื้อ,ราคาขายและจำนวน เองก็ทำได้ไม่ยากครับ แต่ถ้าต้องกรอกเองหมดผมว่ามันยุ่งยากนะครับ ใช้ของโบรกน่าจะสะดวกกว่า ส่วนราคาปิดต่อวัน ผมมีเก็บใว้อยู๋แล้วนำมาใช้ได้ไม่มีปัญหา
    ถ้ามีคนสนใจเยอะๆ ก็อาจจะทำเพิ่มให้ครับ หรือจะลองออกไอเดียมาก็ได้ครับ ว่าอยากให้มีหน้าตาอย่างไร

Junior Member
    รับทราบ ขอบคุณครับ