Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ

Junior Member

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ

ก่อนอื่นต้องเอ่ยคำว่า "ขอบคุณ" ที่เสียสละจัดทำแหล่งข้อมูลนี้ขึ้นมา
    มันมีประโยชน์ต่อนักลงทุนมากๆ ไม่ว่าจะเป็นนักลงทุนสายเทคนิค หรือสายวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐาน

สิ่งที่มีประโยชน์มากๆสำหรับผมในเวปนี้ก็คือ
    1. History price ของหุ้นแต่ละตัว
    2. finance ที่รวบรวมข้อมูลทางการเงินย้อนหลังของหุ้นแต่ละตัว (มีประโยชน์สำหรับผมมากๆ)

ในส่วนของ finance ณ ปัจจุบันผมว่าข้อมูลก็ครบถ้วนดี สามารถย้อนหลังไปได้ถึงปี 2000
    แต่ทำไมข้อมูลล่าสุดถึงยังคงเป็นของ Q2/53 อยู่ล่ะครับ
    น่าจะแสดงของ Q3/53 ซึ่งข้อมูล delay ไปหนึ่งไตรมาสหรือเปล่าครับ

ปล. ทำไมหุ้น S&P ถึงไม่มี finance ให้ดูล่ะครับ

ขอบคุณมากครับผม

Junior Member
    อ้อ ลืมบอกไป
    ผมนำข้อมูลรายได้ , กำไรมา plot เป็นกราฟ ทำให้มองภาพรวมย้อนหลังได้ดีขึ้นมากๆ
    ผมคงไม่รบกวนถึงขนาดให้แปลงข้อมูลตัวเลขเป็นกราฟย้อนหลังไปสิบปีหรอกครับ อิอิ

Administrator
    แต่ทำไมข้อมูลล่าสุดถึงยังคงเป็นของ Q2/53 อยู่ล่ะครับ
    ตัวใหนหรอครับ เป้นข้อมูลล่าสุด เท่าที่หาได้จาก http://www.settrade.com ครับ
    ทำไมหุ้น S&P ถึงไม่มี finance ให้ดูล่ะครับ
    ใว้จะตรวจสอบให้ครับ
    นำข้อมูลรายได้ , กำไรมา plot เป็นกราฟ
    ถ้าคิดว่าพลอทเป็นกราฟแล้วมีประโยชน์ ใว้อาจจะทำเพิ่มให้ครับ