Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Hybrid View

Junior Member
    ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มี set50, set100 ด้วยจะเป็นไปได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Administrator
    เพิ่มให้แล้วนะครับ

ตามมาจากเวปพันทิปนะครับ เป็นเวปไซค์ที่มีประโยชน์มากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

เทียบทุกกองทุนถ้ามากเกินไปก็ไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้น่าจะให้เลือกเทียบได้หลายแบบ อาจจะดูยุ่งยากเกินไปหรือเปล่าครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไปนะครับ
    FIF (Fix, Gold, Oil,..etc) ทุก Equity (ไทย + FIF) ทุก bond (MMF, FIX - ไทย FIF)

ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแบ่งหมวดซักเท่าไหร่ เคยใช้ของ Finansa ดู performance แต่มันไม่ค่อยครบ และ update เป็นรายเดือน???
    แต่จะมีการแบ่งประเภทกองทุนไว้ค่อนข้างละเอียด บางทีก็รู้สึกว่าละเอียดเกินไปครับ ลองเอาไว้ดูเป็นแนวทางก็ได้ครับ
    เช่น กองทุนที่ลงทุนในสินค้าโภคภัณฑ์ กองทุนผสม กองทุนอสังหาฯ
    http://www.finansa-asset.com/th_fund_search.asp
    Last edited by bbman; 2010-10-16 at 09:46.

ขอบคุณสำหรับเว็บดีๆ แบบนี้ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

Bangkok, Thailand, Thailand
    ใช้โปรแกรมอะไรเขียนครับเนี่ย เยี่ยมเลย ให้กำลังใจครับ

ผมพบเว็บนี้จากการค้นหาคำว่า BKD SCBDV ผ่าน Google ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและเครื่องมือดีๆ สำหรับที่นี่ต่อให้ต้องจ่ายค่าสมาชิกก็ยินดีครับ

portfolio ที่นี่สุดยอดมาก ข้อมูลต่างๆ ใช้งานง่ายได้สิ่งที่ต้องการ โบรกและบลจ.ที่ใช้อยู่กลายเป็นระดับอนุบาลไปเลย
    Last edited by monchai; 2011-03-23 at 20:59.

คุณ kurayami คะ เป็นไปได้มั้ย ที่จะเพิ่มช่องรายได้รวม ถัดจากช่อง mkt.cap ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แนะนำนะครับ...ในส่วนของหน้าพอร์ตโฟลิโอ ตรงหน้า summary
    ตรง ...กำไรสุทธิกองทุน และ ขาดทุนสุทธิกองทุน...น่าจะรวมเป็นบรรทัดเดียวกัน โดยถ้ากำไรก็แสดงเป็นสีเขียว-ขาดทุนแสดงเป็นสีแดงน่ะครับ (กรณีหุ้นก็เช่นเดียวกัน) จะได้ลดพื้นที่ไป 2 บรรทัด และน่าจะดูง่ายขึ้นครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by sikaew View Post
    แนะนำนะครับ...ในส่วนของหน้าพอร์ตโฟลิโอ ตรงหน้า summary
    ตรง ...กำไรสุทธิกองทุน และ ขาดทุนสุทธิกองทุน...น่าจะรวมเป็นบรรทัดเดียวกัน โดยถ้ากำไรก็แสดงเป็นสีเขียว-ขาดทุนแสดงเป็นสีแดงน่ะครับ (กรณีหุ้นก็เช่นเดียวกัน) จะได้ลดพื้นที่ไป 2 บรรทัด และน่าจะดูง่ายขึ้นครับ
    ปรับปรุงให้แล้วนะครับ ถ้าใครอยากให้แสดงแบบเก่าก็ลองออกความเห็นมาดูนะครับ

Tags for this Thread