Page 12 of 40 FirstFirst ... 2101112131422 ... LastLast
Results 111 to 120 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Hybrid View

Junior Member
    ตามมาจากPantip คะขอบคุณมากๆเลยคะที่ทำเวบดีๆแบบนี้
    ที่officeพี่ๆเขาก็ซื้อ LTF เพื่อหักภาษีกันส่วนใหญ่ก็ซื้อของSCBกัน
    แต่เราเริ่มเปิด LTFกับAYS เพราะดูข้อมูลในเวบนี้ประกอบ
    พิจารณาหลายตัวมากๆ ดูเปอร์เซ็นต์ตอบแทบบ้าง ดูผลงานยอดหลังบ้าง
    ดูแล้วก็งงๆตัวเอง 555 แต่ก็สนุกดี ได้มีข้อมูลเพิ่มขึ้น
    ตอนนี้ก็แนะนำให้พี่ๆเขาลองใช้บ้าง
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
    (เรากดAds ให้ทุกวันที่เข้ามาดูเลยคะ)

เป็นกำลังใจให้ครับ มีอะไรให้สนับสนุน แจ้งมาได้เลยครับ พวกเราช่วยเต็มที่ลองทำใบสอบถามดู
    ขอบคุณ และขอบคุณครับ

ขอบคุณมากเลยคับ เว็บไซต์มีประโยช์นมากๆ เลยครับ

สอบถามนิดนึงครับผมจะเปรียบเทียบกราฟ อัตราหุ้นตัวที่ผมลงทุนกับตลาดหุ้นในระยะเวลาเดียวกันทำอย่างไรได้บ้างครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by woravut View Post
    ขอบคุณมากเลยคับ เว็บไซต์มีประโยช์นมากๆ เลยครับ

สอบถามนิดนึงครับผมจะเปรียบเทียบกราฟ อัตราหุ้นตัวที่ผมลงทุนกับตลาดหุ้นในระยะเวลาเดียวกันทำอย่างไรได้บ้างครับ
    ตัวอย่างนะครับ CPF เปรียบเทียบกับ SET
    http://siamchart.com/stock-chart/CPF/SET

ใช้พิมพ์ต่อท้าย URL เอา หรือจะกด compare เอาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ เพิ่ง register ใหม่ ติดตาม link มาจากพันทิป
    พบว่าเวบนี้น่าสนใจมากครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับขยายขนาดของกราฟ ให้ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ
    เวลาคลิกชื่อหุ้น กราฟที่แสดงขึ้นมา จะมีขนาดเล็ก และเบียดแบนมาก จนดูไม่รู้เรื่อง
    ต้องลบ indicator ออกหมด จึงจะพอดูกราฟได้ แต่ก็ยังเล็กอยู่ดีครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสงเคราะห์ให้ด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

Administrator
    Quote Originally Posted by pinpan View Post
    สวัสดีครับ เพิ่ง register ใหม่ ติดตาม link มาจากพันทิป
    พบว่าเวบนี้น่าสนใจมากครับ

ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับขยายขนาดของกราฟ ให้ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ
    เวลาคลิกชื่อหุ้น กราฟที่แสดงขึ้นมา จะมีขนาดเล็ก และเบียดแบนมาก จนดูไม่รู้เรื่อง
    ต้องลบ indicator ออกหมด จึงจะพอดูกราฟได้ แต่ก็ยังเล็กอยู่ดีครับ
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสงเคราะห์ให้ด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง
    ผมปรับให้มันแสดงตามขนาดของหน้าจอ browser ตอนที่เปิดขึ้นมาครับ ถ้าเกิดว่าตัว browser ไม่ได้มีระบบ tab อาจจะทำให้เปิด windows ขึ้นมาขนาดเล็กไม่เต็มจอก็ได้
    วิธีแก้ก็ง่ายๆครับ ให้ขยายหน้าจอนั้นให้เต็มจอก่อนแล้วค่อยกด refresh ครับตัวกราฟจะปรับขนาดให้เต็มหน้าจอเอง

สวัสดีครับ เพิ่ง register ใหม่
    สมัยก่อนต้องดึงข้อมูลเองลำบากมาก มาเจอที่นี้สะดวกมาก
    ให้กำลังใจ siamchart ครับ...

เพิ่ง register เข้ามาค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
    เป็น web ที่มีประโยชน์มากค่ะ

สามารถตั้งระบบให้เป็น หักภาษี หรือ ไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายได้หรือไม่ครับ กรณี ที่ีมีหลายกองทุน สามารถเลือกได้หรือเปล่า แยกว่าที่นี่หัก ที่นี่ไม่หักได้หรือไม่ครับ

Tags for this Thread