Page 13 of 40 FirstFirst ... 3111213141523 ... LastLast
Results 121 to 130 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Hybrid View

Administrator
    Quote Originally Posted by sam136 View Post
    สามารถตั้งระบบให้เป็น หักภาษี หรือ ไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายได้หรือไม่ครับ กรณี ที่ีมีหลายกองทุน สามารถเลือกได้หรือเปล่า แยกว่าที่นี่หัก ที่นี่ไม่หักได้หรือไม่ครับ
    ยังไม่มีระบบแยกหัก หรือไม่หักเป็นกองทุนครับ ทุกกองจะหักหมด

Junior Member
    ยอดเยี่ยม มีประโยชน์มาก ขอให้กำลังใจครับผม

ขอบคุณมากค่ะ เพิ่งได้เข้าเยี่ยมชม อยากบอกว่าถูกใจที่สุดค่ะ

Somewhere in Thailand
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด
    ทำดีมะม้ากเป็นกะลังใจหนับหนุนพ่ะย่ะค่ะ
    แต่จะเป้นที่ถูกใจอิฉันมะม้ากแบบว่าตอนกรอกข้อมูลเป็น drop list หรือ click ง่ายๆ พวกค่า fee แบบว่าในบางทีต้องไม่อยากเปลี่ยนเองบ่อยๆอ่ะ

หมายถึงค่าธรรมเนียมหรอครับ คงทำเป็น drop down ไม่ได้เนื่องจากมีกองทุนเยอะมาก แต่ละกองทุน ค่าธรรมเนียมมันก็ไม่เท่ากันนะครับ
    ปรกติผมก็มีใส่ให้อัตโนมัติบางตัวอยุ่แล้ว ผิดถูกก็รายงานมาครับ ปรกติผมจะคำนวนมาจาก bid offer ของแต่ละกองทุนเอง
    แต่บางที่คำนวนแล้วก็ไม่ได้ค่าเป็น % แบบลงตัว ก็ไม่แน่ใจว่าเค้าคำนวนค่าธรรมเนียมยังไงเหมือนกัน

ขอบคุณ สำหรับสิ่งดีๆ webดีดีครับ
    อยากรบกวนเพิ่ม EMV 5,25,75,200 วันครับ
    di +,-
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Quote Originally Posted by Seharachdecho Smart View Post
    ขอบคุณ สำหรับสิ่งดีๆ webดีดีครับ
    อยากรบกวนเพิ่ม EMV 5,25,75,200 วันครับ
    di +,-
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    EMA สามาารถปรับค่าเองได้จากใน config ครับ ปรับได้ 3 เส้น + อีก 1 เส้นของ Bollinger Band รวมเป็น 4 เส้น ถ้าไม่ได้ทำ Guppy น่าจะเพียงพอนะครับ
    ส่วน ADX ทำเพิ่มให้แล้วนะครับ

หาเจอแล้ว ขอบพระคุณครับ

เจอจาก google ค่ะ
    ดีมากๆเลย ดูกราฟไม่เคยเป็น ตอนนี้ไม่ต้องลากเส้นเองมีคนลากให้ แบบง่ายๆค่ะ
    เพิ่งเล่นไม่เท่าไหร่ ติดแดงไปเยอะเลย 55 เพราะไม่เคยดูกราฟรู้เรื่องเลย
    แต่หลังจากนี้ คงตัดสินใจได้ดีขึ้น เพราะเริ่มมีตัวช่วยคิดดีๆ ค่ะ

ขอบคุณมาก

เออ ตรง MACD ที่มีจุด warning น่ะค่ะ คำว่า before ตกตัว e ไปตัว เลยกลายเป็น befor อ่า.. นิดๆหน่อยๆ นะคะ พอดีตาไว อิอิ

เอ จะมีfunction ฟันธงไหมคะ ว่า ซื้อเลยจุดนี้ ขายเลยจุดนี้ ฟันธงครับ
    (ล้อเล่นค่ะ แต่มีได้ก็ดีเนอะ เผื่อคน ปญอ อย่างดิฉันจะรวยบ้าง อิอิอิ)

ขอเสนอความเห็นนะครับ พอดีดูหุ้นบ่อยขึ้น (ตรงช่อง stock หนะครับ) แต่เวลาดูแล้วเอามาเปรียบเทียบยาก เลยอยากความเห็นว่า ตรงstock น่าจะมีช่อง favourite ขึ้น เอาไว้ลากหุ้นที่เราสนใจมาเทียบกันได้ เพราะปกติก็มานั่งเทียบค่า PE PVB ROE ต้องมานั่งจดตั้งหลายตัวแล้วจึงเทียบ ยุ่งยากมาก หากสามารถจัดลำดับค่าแต่ละค่าได้ด้วยยิ่งดีเยี่ยม ช่วยรับไว้พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Tags for this Thread