Page 25 of 42 FirstFirst ... 15232425262735 ... LastLast
Results 241 to 250 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by ParoteH View Post
    สุดยอดมากเลยครับ หา app มาตั้งนาน มาได้เครื่องมือที่ดีจากเวปนี้พร้อมการบริการที่ดี จะไปเผยเพร่ต่อนะครับ ถ้าไม่ว่าอะไรขอเพิีมอีกอย่างได้มั้ยครั้บ ขอเพิมค่า MACD ที่ปรับเป็น histogram จาก MACDปกติ จะขอบคุณอย่างสูงครับ ไม่เสียใจเลยที่ donate
    หมายถึงปรับค่า MACD ได้อะหรอครับ หรือยังไง

Junior Member
    คือการปรับ parameter จากปกติ เป็น histogram ซึ่งต่างจาก histogram ที่เกิดจาก นำMACD มาลบกับ signal line ครับ น่าจะเป็บแบบนี้ แต่ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ใช้แบบนี้ก็ได้ http://www.stock-trading-infocentre....-Histogram.png (ความชื่นชอบส่วนตัวครับ ม่ายเป็นไร)
    อยากแนะนำเพิ่มให้มีlink ไปยัง stock info ของหุ้นตัวนั้นเผื่อจะมีครายดูพื้นฐานหุ้นประกอบ
    ผมว่าบางทีอาจจะไม่จำเป็นดูงบการเงินแยกเป็นไตรมาส เหมือนจะตาลายยย ครับ เป็ พศ ก็น่าจะพอ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    น่าจะมีtime frame, ดูกราฟย้อนหลังได้หลาย พศ (แต่ผมว่าอีกไม่นานทางsiam chartน่าจะทำแล้ว)

เหมือนจะแนะนำเยอะไป ขอโทษด้วยนะครับ แบบไม่ได้ทำเองแล้วเอาโน้นเอานี้ เด๋วคนอื่นเค้าจะว่าเอา ฮ่าๆๆ แต่ขอชื่นชมว่าบริการดีจิงๆ ดีกว่าไอที่เก็บเงินเยอะๆอีก ^^

คือเปลี่ยนเส้น MACD ให้เป็น แบบแท่ง แล้วตัด Histrogram เก่าออกใช่มะครับ ผมว่ามันดูยากกว่านะครับ
    เพิ่ม stock info ให้แล้วนะครับ ส่วนเรื่องข้อมูล บางทีในระหว่างปี มันจะยังไม่ครบปี การเห็นข้อมูลของแต่ละ Q ทำให้สามารถเทียบกับปีก่อนๆใด้น่ะครับ

ขอบคุณทางsiamchartมากๆเลยครับ มีคำถามครับ
    - มีหุ้นบางตัว ในบางวันทำไมราคาเปิดที่ 0บาท ครับ แท่งกราฟเขียวยาวตั้งแต่ 0 บาท เช่นของwave
    - พอดีใช้ ipad ดู แล้วเวลาเปลี่ยนไปดู safari แล้วเปลี่ยนกลับมาเข้า web app ต้องเริ่มเข้าตั้งแต่หน้าที่ได้ทำการ add to homescreen ไว้ตั้งแต่แรก แบบกำลังดูหุ้นตัวนี้้อยู้ก็ต้องเริ่มใหม่
    ขอบคุณนะครับที่เพิ่ม stock info ให้ครับ แต่ขอเพิ่มปุ่มbackในหน้า stock info ให้กลับไปหน้าเดิมที่ichartได้มั้ยครับ กดbackแล้วกลับไปที่stock list ขอบคุณครับ

แก้เรื่องราคาในกราฟให้แล้วนะครับ
    ปุ่ม back นี่บางทีมันจะทำงานแปลกๆ ก็เลยตั้งใว้ให้มันไปหน้าหลักแทน เดี๋ยวจะเปลี่ยนกลับให้ละกันครับ

graph ในส่วน stock สามารถปรับเป็นแบบ log scale เหมือนใน ichart ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by supawats View Post
    graph ในส่วน stock สามารถปรับเป็นแบบ log scale เหมือนใน ichart ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
    ยังไม่มี option นั้นครับ

มีความคิดเห็นเกี่วกับ ichart ว่า time frame และ time period ให้อยู่ตรงด้างข้างของ link stock info ดีมั้ยครับ เพราะคิดว่าน่าจะใช้บ่อยซึ่งสามารถปรับได้สะดวกสำหรับใครจะดูกรอบใหญ่และปรับมาดูกรอบเล็ก ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by ParoteH View Post
    มีความคิดเห็นเกี่วกับ ichart ว่า time frame และ time period ให้อยู่ตรงด้างข้างของ link stock info ดีมั้ยครับ เพราะคิดว่าน่าจะใช้บ่อยซึ่งสามารถปรับได้สะดวกสำหรับใครจะดูกรอบใหญ่และปรับมาดูกรอบเล็ก ขอบคุณครับ
    ใว้จะดูให้นะครับ ว่าจะวาง interface ยังไง

แนะนำครับ ถ้าเราจะให้ time frame กับichartอยู่บรรทัดเดียวกัน แล้วอีกบรรทัดเป็นmonitor index ของ set และ กลุ่มอุตสหกรรมเดียวกัน จะดีมั้ยครับ เผื่อใครจะดูแนวโน้ม

Tags for this Thread