Page 3 of 40 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Hybrid View

Administrator
    Quote Originally Posted by knight12 View Post
    ผมเพิ่งจะเข้ามาเป็นผู้สนับสนุนครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ผมคิดว่าเว็บน่าจะนำข้อมูล NVDR มาทำเป็นกราฟน่ะครับจะได้จับความเคลื่อนไหวของนักลงทุนส่วนนี้ได้ในแบบภาพรวมว่าแนวโน้มของนักลงทุนกลุ่มนี้เป็นอย่างไร ขอบคุณมากครับ
    replay อีกรอบ

น่าจะหมายถึงหน้านี้นะครับ สามารถเลือกช่วงเวลาย้อนหลังได้ด้วย
    http://siamchart.com/stock-summary/
    http://siamchart.com/tfex-summary/

ลิงค์อยู่หน้า stock นั่นละครับ ตรงหัวตารางด้านบน

Junior Member
    Hamburg, Germany
    ขอบคุณครับ อันที่ให้มาดีมากเลย แต่ผมอยากจะถามคุณKurayami อีก ว่าจากประสบการณ์ของคุณ คุณคิดว่ามันน่าจะมีข้อมูล NVDR กราฟแบบที่ให้มาแต่ว่าจะละเอียดไปอีกระดับหนึ่งคือเป็นหุ้นรายตัวอ่ะครับ จะได้รู้ว่าเม็ดเงินของพวกนี้มันเข้าไปเก็งหุ้นตัวใหนอยู่ และเทรนมันเป้นอย่างรัย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ขอโทษนะครับอาจจะถามมากไปหน่อย ยังงัยฏ็แนะนำด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by knight12 View Post
    ขอบคุณครับ อันที่ให้มาดีมากเลย แต่ผมอยากจะถามคุณKurayami อีก ว่าจากประสบการณ์ของคุณ คุณคิดว่ามันน่าจะมีข้อมูล NVDR กราฟแบบที่ให้มาแต่ว่าจะละเอียดไปอีกระดับหนึ่งคือเป็นหุ้นรายตัวอ่ะครับ จะได้รู้ว่าเม็ดเงินของพวกนี้มันเข้าไปเก็งหุ้นตัวใหนอยู่ และเทรนมันเป้นอย่างรัย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ขอโทษนะครับอาจจะถามมากไปหน่อย ยังงัยฏ็แนะนำด้วยนะครับ
    ปัญหาคือหุ้นในตลาดเยอะมากครับ คงไม่สามารถนำมาพลอทกราฟได้ (จริงๆทำได้นะแต่มันคงเป็นกราฟที่ดูยากมาก เพราะมีเป็นร้อยเส้นในกราฟเดียว...)

แนะนำให้ใช้หน้านี้ แล้วกด Sort ข้อมูลเอาครับ http://siamchart.com/stock-nvdr/
    น่าจะเป็นข้อมูลที่คุณอยากรู้นะครับ

ยอดเยี่ยมมากครับ
    ที่อยากให้ปรับคือรูปแบบวันที่ น่าจะทำให้เป็นรูปแบบที่นิยมใช้กันในเมืองไทย DD-MM-YYYY

เสนอแนะนะครับ ตัวกองทุนอยากให้เพิ่ม
    - ค่า NAV ที่เพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน
    - มูลค่าแต่ละกองทุนเพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน เป็นบาทและเปอร์เซ็นต์

(ผมลองไปเล่นที่ bloomberg ครับ ที่นู่นมี Day Gain ด้วยครับ
    แต่ที่ siamchart ดีกว่าตรงที่มีคำนวณปันผลให้ด้วยครับ และที่นู่นยังต้องใส่ค่า NAV เอง และใส่ล่วงหน้าไม่ได้ด้วยครับ)

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Joh Teeranan View Post
    เสนอแนะนะครับ ตัวกองทุนอยากให้เพิ่ม
    - ค่า NAV ที่เพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน
    - มูลค่าแต่ละกองทุนเพิ่มขึ้นหรือลดลงเทียบกับเมื่อวาน เป็นบาทและเปอร์เซ็นต์

(ผมลองไปเล่นที่ bloomberg ครับ ที่นู่นมี Day Gain ด้วยครับ
    แต่ที่ siamchart ดีกว่าตรงที่มีคำนวณปันผลให้ด้วยครับ และที่นู่นยังต้องใส่ค่า NAV เอง และใส่ล่วงหน้าไม่ได้ด้วยครับ)

ขอบคุณครับ
    หมายถึงใหนหน้า stock น่ะหรอครับ จริงๆผมคิดว่ามันไม่ค่อยจำเป็นเท่าใหร่นะ เพราะสามารถกดเข้าไปดูเป็นตัวๆใด้อยู่แล้ว
    โดยดูในหน้ากราฟ แล้วกดที่ตัว i สีฟ้าๆครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หมายถึงใหนหน้า stock น่ะหรอครับ จริงๆผมคิดว่ามันไม่ค่อยจำเป็นเท่าใหร่นะ เพราะสามารถกดเข้าไปดูเป็นตัวๆใด้อยู่แล้ว
    โดยดูในหน้ากราฟ แล้วกดที่ตัว i สีฟ้าๆครับ
    ผมหมายถึงหน้า พอร์ต อะครับ ตารางของพอร์ตอะครับ

BB chart มีปัญหาครับ

ผมได้รับความสะดวกในการใช้ กราฟเทคนิค มาก แต่รบกวนให้ดู BB chart หน่อยครับทำไมเปิดแล้วเป็นแถบไม่เป็นเส้น ดดยเฉพาะอยากดูค่า MA 20 ครับ

Quote Originally Posted by vjtri View Post
    ผมได้รับความสะดวกในการใช้ กราฟเทคนิค มาก แต่รบกวนให้ดู BB chart หน่อยครับทำไมเปิดแล้วเป็นแถบไม่เป็นเส้น ดดยเฉพาะอยากดูค่า MA 20 ครับ
    ผมยกเลิกแสดงแบบเส้นไปแล้วน่ะครับ เพราะเวลาเปิดซ้อนกับ MA มันจะงงมากๆ ถ้าเป็นแถบจะเปิดซ้อนกับ MA ใด้โดยไม่สับสน
    ถ้าอยากเพิ่มเส้น MA อีกเส้น ให้ปรับใน config นะครับ ผมเพิ่มให้สามารถแสดง เส้น MA ใด้มากขึ้นแล้ว

ขอบคุณมากครับ

าาาาาาาาาา

Tags for this Thread