Page 33 of 40 FirstFirst ... 233132333435 ... LastLast
Results 321 to 330 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Hybrid View

ถ้าได้ 10 ปี และ มีตัวเลข Market Cap แต่ละปีด้วย จะดีมากมายเลยครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by investor9000 View Post
    ถ้าได้ 10 ปี และ มีตัวเลข Market Cap แต่ละปีด้วย จะดีมากมายเลยครับ
    ถ้าจะดูลึกขนาดนั้นกดดูทีละตัวดีกว่าครับ มีข้อมูลที่คุณอยากได้ครบเลย ใน stock-info

Junior Member
    นักลงทุนมือใหม่ บอกได้เลยว่าเว็ปนี้มีประโยชน์มากมาย ขอขอบคุณมากครับ

ผมอยากขอให้เพิ่มเติมข้อมูลไฟล์ EOD ของแต่ละวันในสัปดาห์ล่าสุด แยกออกมาต่างหากจาก folder รวมทั้งปี จะได้ไหมครับ เพราะจะได้ไม่ต้อง save ข้อมูลทั้งปีล่าสุดซ้ำกันทุกวันเพื่อข้อมูลใหม่เพียง 1 วัน ขนาดไฟล์ที่ Download ก็จะเล็กลงมากด้วย และคนที่จะโหลดข้อมูลก็จะทราบด้วยว่า ข้อมูลวันล่าสุดคือวันไหน

ขอบคุณ Admin มากนะครับ ขอชมว่าทำเวปได้ดี มีประโยชน์มากครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by kitty63 View Post
    ผมอยากขอให้เพิ่มเติมข้อมูลไฟล์ EOD ของแต่ละวันในสัปดาห์ล่าสุด แยกออกมาต่างหากจาก folder รวมทั้งปี จะได้ไหมครับ เพราะจะได้ไม่ต้อง save ข้อมูลทั้งปีล่าสุดซ้ำกันทุกวันเพื่อข้อมูลใหม่เพียง 1 วัน ขนาดไฟล์ที่ Download ก็จะเล็กลงมากด้วย และคนที่จะโหลดข้อมูลก็จะทราบด้วยว่า ข้อมูลวันล่าสุดคือวันไหน

ขอบคุณ Admin มากนะครับ ขอชมว่าทำเวปได้ดี มีประโยชน์มากครับ
    มันค่อนข้างยุ่งยากในกระบวนการรวมและแบ่งกลุ่มไฟล์น่ะครับ

สมมุติผมจะเอาไฟล์อื่นๆไปใว้ในไฟล์ 1970-2011 รวม มันจะทำให้ไฟล์รวมใหญ่ขึ้น เนื่องจากตัวไฟล์รวม ผมใช้ 7zip ทำให้ไฟล์มีขนาดเล็กกว่าใช้ zip ธรรมดาน่ะครับ
    และที่สำคัญยังต้องเขียนไฟล์นี้ใหม่ทุกวัน ซึ่งผมไม่ค่อยเห็นความจำเป็นที่จะทำแบบนี้เท่าใหร่ (รวมไฟล์ตั้งแต่เปิดตลาด) นอกจากจะแยกไฟล์ที่เขียนบ่อยๆใว้อีกไฟล์
    ซึ่งคราวนี้ก็ยุ่งยากอีก ต้องมีไฟล์เพิ่มอีกไฟล์แทนที่จะมีแค่สองไฟล์
    เช่น
    1970-2011
    2012 ถึงปัจจุบัน
    2012 ล่าสุด

ซึ่งผมคิดว่ามันจะยุ่งยากเปล่าๆ และไฟล์ขนาด 3MB ก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไรนะครับสาหรับยุคที่มีเน็ท ADSL และ CABLE
    ปรกติผมจะมีบริการส่งข้อมูลทางเมล์รายวันโดยไม่ต้องดาวน์โหลดไฟล์อยู่แล้ว สำหรับสมาชิกที่สนับสนุน

ประเด็นหลักๆเลยคือผมไม่อยากเขียนไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ซ้ำๆ มันกินทรัพยากรระบบน่ะครับ

สยามชารท์ สุดยอดเวบหุ้นแห่งยุคปัจจุบัน ช่วยให้ผมซื้อหุ้นได้ดีขึ้น
    ขอบคุณมาก

ขอบคุณครับ

เพิ่งเข้ามาใช้งานได้ไม่นาน แต่ยอมรับว่าข้อมูลและความรู้ดีมาก

% change index ของ แต่ละ sector ดูยังไงครับ

ในหน้า Stock Financial ที่มีข้อมูลย้อนหลัง 10 ปี ถ้ามีจำนวนหุ้น และ Market Cap ด้วยจะดีมากๆ เลยครับ

Tags for this Thread