Page 36 of 42 FirstFirst ... 263435363738 ... LastLast
Results 351 to 360 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Junior Member
    กราฟสวยมั่กๆ ครับ ลองใช้ผ่านคอมฯ เยี่ยมมากครับ

Exclamation เวปช้า

ช่วงประมาณอาทิตย์ที่ผ่านมาผมสังเกตุว่าเวลาเข้าเวปช้าเหลือเกินกว่าจะโหลดแต่ละหน้าเสร็จ ทีแรกนึกว่าเป็นเพราะกราฟใหม่แต่ลองเปลี่ยนไปใช้กราฟเก่าก็ยังช้าเหมือนเดิม (มันช้าตั้งแต่ก่อนเปิดกราฟแล้ว) ทีนี้ก็เลยสังเกตุดูที่ status bar มันขึ้นว่ากำลังโหลดอะไรแล้วลอง block ทีละอย่างดู ปรากฏว่า block tracker.stats.in.th ตัวเดียวเร็วปี๊ดเหมือนเดิมเลยครับ บอกไว้เป็นข้อมูลเฉยๆ อาจเป็นที่ผมคนเดียวก็ได้

Administrator
    Quote Originally Posted by nophone View Post
    ช่วงประมาณอาทิตย์ที่ผ่านมาผมสังเกตุว่าเวลาเข้าเวปช้าเหลือเกินกว่าจะโหลดแต่ละหน้าเสร็จ ทีแรกนึกว่าเป็นเพราะกราฟใหม่แต่ลองเปลี่ยนไปใช้กราฟเก่าก็ยังช้าเหมือนเดิม (มันช้าตั้งแต่ก่อนเปิดกราฟแล้ว) ทีนี้ก็เลยสังเกตุดูที่ status bar มันขึ้นว่ากำลังโหลดอะไรแล้วลอง block ทีละอย่างดู ปรากฏว่า block tracker.stats.in.th ตัวเดียวเร็วปี๊ดเหมือนเดิมเลยครับ บอกไว้เป็นข้อมูลเฉยๆ อาจเป็นที่ผมคนเดียวก็ได้
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

เป็นเว็บสำหรับเก็บสถิติน่ะครับ บางทีก็มีปัญหาบ้างเหมือนกัน ผมจะเอาออกไปก่อนละกันนะครับ เพราะจริงๆก็ไม่ค่อยสำคัญเท่าใหร่
    จริงๆตัวเก็บสถิติของกูเกิลบางทีก็มีปัญหาเหมือนกันแค่ค่อนข้างน้อยกว่าของไทย

BB chart มีปัญหาครับ

ผมได้รับความสะดวกในการใช้ กราฟเทคนิค มาก แต่รบกวนให้ดู BB chart หน่อยครับทำไมเปิดแล้วเป็นแถบไม่เป็นเส้น ดดยเฉพาะอยากดูค่า MA 20 ครับ

Quote Originally Posted by vjtri View Post
    ผมได้รับความสะดวกในการใช้ กราฟเทคนิค มาก แต่รบกวนให้ดู BB chart หน่อยครับทำไมเปิดแล้วเป็นแถบไม่เป็นเส้น ดดยเฉพาะอยากดูค่า MA 20 ครับ
    ผมยกเลิกแสดงแบบเส้นไปแล้วน่ะครับ เพราะเวลาเปิดซ้อนกับ MA มันจะงงมากๆ ถ้าเป็นแถบจะเปิดซ้อนกับ MA ใด้โดยไม่สับสน
    ถ้าอยากเพิ่มเส้น MA อีกเส้น ให้ปรับใน config นะครับ ผมเพิ่มให้สามารถแสดง เส้น MA ใด้มากขึ้นแล้ว

ขอบคุณมากครับ

าาาาาาาาาา

ราคาของ UOBSDF และ UOBSMG ใน port ไม่อัพเดตค่ะ วันนี้วันที่ 3 ก.ค. เลยเที่ยงวันแล้ว ราคาของวันที่ 2 ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ

Quote Originally Posted by Wherecm View Post
    ราคาของ UOBSDF และ UOBSMG ใน port ไม่อัพเดตค่ะ วันนี้วันที่ 3 ก.ค. เลยเที่ยงวันแล้ว ราคาของวันที่ 2 ยังไม่ขึ้นเลยค่ะ

น่าจะเพราะทางเว็บ UOB ประกาศข้อมูลอัพเดทช้านะครับ
    ปรกติผมจะอัดเดทข้อมูลตอนเช้า กับเย็นๆ

ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับที่ไปซื้อกิจการ ING หรือเปล่านะครับ
    http://ingfunds.co.th

Chart ของ SET ในส่วนของ Fund List ไม่ Update ครับ

รบกวนช่วยดู Chart ของ .SET ในส่วนของ Fund List หน่อยครับ ส่วน Chart ของ SET ในส่วนของ Home Update แล้ว
    อ้อ.. Chart 2 อันนี้ .SET กับ SET มันต่างกันตรงไหนหรือครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by baby.bull View Post
    รบกวนช่วยดู Chart ของ .SET ในส่วนของ Fund List หน่อยครับ ส่วน Chart ของ SET ในส่วนของ Home Update แล้ว
    อ้อ.. Chart 2 อันนี้ .SET กับ SET มันต่างกันตรงไหนหรือครับ ขอบคุณครับ
    ต่างกันตรงมี . มันอยู่ในหมวด fund ครับ ผู้ที่ไม่ได้สนับสนุนเว็บ กราฟจะอัพเดทช้ากว่าน่ะครับ ก็รอสักนิดนะครับ
    พออยู่ในหมวด fund ทำให้ใช้ใน event alert ใด้ครับ

Tags for this Thread