Page 5 of 40 FirstFirst ... 3456715 ... LastLast
Results 41 to 50 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Hybrid View

Junior Member

Thumbs up Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ขอบคุณสำหรัข้อมูลดีๆครับ ชอบมาก

Bangkok, Thailand, Thailand

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

ในหน้า siamchart.com/fund-compare/LTF หรือ
    siamchart.com/fund-compare/RMF หรือ
    กองทุนในแต่ละประเภทต่างๆ

อยากให้มีข้อมูล Index ต่างๆ ด้วยครับ นอกเหนือจากกองทุนด้วยกันเองแล้ว เพื่อจะสมารถดูได้เปรียบเทียบว่ากองทุนไหนเอาชนะ Set ได้มากน้อยแค่ไหน เพื่อให้ง่าย
    เช่น Set Index, Set50 Index, Set Tri Index, Set HD

ขอบคุณมากและยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ

Administrator

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Quote Originally Posted by ake9522 View Post
    ในหน้า siamchart.com/fund-compare/LTF หรือ
    siamchart.com/fund-compare/RMF หรือ
    กองทุนในแต่ละประเภทต่างๆ

อยากให้มีข้อมูล Index ต่างๆ ด้วยครับ นอกเหนือจากกองทุนด้วยกันเองแล้ว เพื่อจะสมารถดูได้เปรียบเทียบว่ากองทุนไหนเอาชนะ Set ได้มากน้อยแค่ไหน เพื่อให้ง่าย
    เช่น Set Index, Set50 Index, Set Tri Index, Set HD

ขอบคุณมากและยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ

ใว้จะดูให้นะครับว่าจะเพิ่มอะไรใด้บ้าง

ในส่วนของ portfolio เช่นตอนนี้ BGH แตกพาร์ลงมา ... เราต้องปรับใน portfolio ยังงัยให้มันได้ค่าจริงคะ เพราะตอนนี้ จำนวนหุ้นไม่เพิ่ม แต่ราคาแตกพาร์มาเรียบร้อยแล้ว ตัวเลขใน portfolio เลยไม่ถูกเลยคะ

Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ. แจ้งการโอนเงิน

แจ้งการโอน ไป กสิกร ครับ ยอด499.94บาทเวลา9:52
    23/05/2014

1. ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีค่า PSR ใน stock technical ครับ
    2. หรือมีอยู่แล้วในส่วนใหนครับ

PSR = Market Cap. / Sales
    Market Cap. = ราคาต่อหุ้น x จำนวนหุ้นทั้งหมด
    Sales = ยอดขาย หรือ รายได้ ของบริษัท (เบื้องต้นก็ดูจากยอดขายปีที่ผ่านมาก่อน)

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกมา 6 ปีแล้ว

อยากแนะนำเพิ่ม function ในหน้า portfolio ว่าอยากได้ function ที่แยกจากเงินที่ได้ปันผลครับ

อยากให้มีคิดผลแบบไม่รวมเงินปันผล เพื่อจะได้ดูกำไร ขาดทุน แบบชัดเจนมากขึ้น

ถ้ามีแล้วแต่ผมหาไม่พบ รบกวนบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อกดปุ่ม info ของกองทุน SCBS&P500
    พบว่า ไม่มีข้อมูลตัวเลขขึ้นมาด้วยเลย (มีแต่กล่องเปล่าๆ)

Question Re: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

เราจะมีแนวทางจัดการอย่างไรกับหุ้นที่มีการเปลี่ยนชื่อย่อ หรือมีการปรับโครงสร้างบริษัทแล้วมีการแลกหุ้นกันครับ เพราะปัจจุบันทางเว็บไม่ได้มีการนำข้อมูลมาต่อกัน เช่น MTLS -> MTC หรือ PS -> PSH หรือ DNA -> MORE
    เพื่อให้นักลงทุนทราบที่มาที่ไปของหุ้นแต่ละตัวโดยละเอียดครับ และกราฟก็จะได้ต่อเนื่องกันไป
    --------------
    ขอบคุณครับ

1. ใน fund compare dropdown ไม่มี กองทุน SSF ครับ ไม่ทราบจะดูเปรียบเทียบได้จากไหนบ้างครับ

2. ไม่ทราบมีแผนปรับปรุงเวปมั้ยครับ เสนอว่าให้ compare หรือ filter หรือ advance search ด้วย criteria ให้สามารถ ค้นหา เปรียบเทียบ และ คัดกรองหุ้นหรือกองทุนได้อิสระกว่านี้ครับ เช่น เปรียบเทียบกองทุนใน บลจ เดียวกันแต่ต่างชนิด หรือ เปรียบเทียบแบบเจาะจงของ กองชนิดนึงของ บลจ นึง กับกองอีกชนิดของต่าง บลจ

Tags for this Thread