Page 10 of 42 FirstFirst ... 8910111220 ... LastLast
Results 91 to 100 of 415

Thread: แนะนำติชมเว็บได้ที่กระทู้นี้นะครับ

Administrator
    Quote Originally Posted by Seharachdecho Smart View Post
    ขอบคุณ สำหรับสิ่งดีๆ webดีดีครับ
    อยากรบกวนเพิ่ม EMV 5,25,75,200 วันครับ
    di +,-
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    EMA สามาารถปรับค่าเองได้จากใน config ครับ ปรับได้ 3 เส้น + อีก 1 เส้นของ Bollinger Band รวมเป็น 4 เส้น ถ้าไม่ได้ทำ Guppy น่าจะเพียงพอนะครับ
    ส่วน ADX ทำเพิ่มให้แล้วนะครับ

หาเจอแล้ว ขอบพระคุณครับ

เจอจาก google ค่ะ
    ดีมากๆเลย ดูกราฟไม่เคยเป็น ตอนนี้ไม่ต้องลากเส้นเองมีคนลากให้ แบบง่ายๆค่ะ
    เพิ่งเล่นไม่เท่าไหร่ ติดแดงไปเยอะเลย 55 เพราะไม่เคยดูกราฟรู้เรื่องเลย
    แต่หลังจากนี้ คงตัดสินใจได้ดีขึ้น เพราะเริ่มมีตัวช่วยคิดดีๆ ค่ะ

ขอบคุณมาก

เออ ตรง MACD ที่มีจุด warning น่ะค่ะ คำว่า before ตกตัว e ไปตัว เลยกลายเป็น befor อ่า.. นิดๆหน่อยๆ นะคะ พอดีตาไว อิอิ

เอ จะมีfunction ฟันธงไหมคะ ว่า ซื้อเลยจุดนี้ ขายเลยจุดนี้ ฟันธงครับ
    (ล้อเล่นค่ะ แต่มีได้ก็ดีเนอะ เผื่อคน ปญอ อย่างดิฉันจะรวยบ้าง อิอิอิ)

Junior Member
    ขอเสนอความเห็นนะครับ พอดีดูหุ้นบ่อยขึ้น (ตรงช่อง stock หนะครับ) แต่เวลาดูแล้วเอามาเปรียบเทียบยาก เลยอยากความเห็นว่า ตรงstock น่าจะมีช่อง favourite ขึ้น เอาไว้ลากหุ้นที่เราสนใจมาเทียบกันได้ เพราะปกติก็มานั่งเทียบค่า PE PVB ROE ต้องมานั่งจดตั้งหลายตัวแล้วจึงเทียบ ยุ่งยากมาก หากสามารถจัดลำดับค่าแต่ละค่าได้ด้วยยิ่งดีเยี่ยม ช่วยรับไว้พิจารณาด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ และเป็นกำลังใจให้นะครับ สำหรับ ข้อมูลดี ๆ ที่แบ่งปันกันครับ

อยา่กสอบถามนิดนึ่งนะครับ ....

1.อย่างค่า ROE ของบาง บริษัทที่ติด N/A อันนี้คือรอคำนวณจากงบปี ที่เพิ่งจะประกาศออกมา ใช่หรือเปล่าครับ...
    โดยค่า ROE จะมีการเปลี่ยนแปลงทุก ไตรมาส ที่ประกาศงบการเงิน ใช่มั้ยครับ

2.ส่วนค่า PE นี่ จะมีการคำนวณ และ Update ทุก ๆ วัีน ใช่มั้ยครับ

ROA/ROE/NPM เอามาจากเว็บ http://www.set.or.th ครับ เลยอัพเดทค่อนข้างช้า
    ส่วน PE เอามาจากโบรคครับ น่าจะอัพเดททุกวัน

ขอบคุณมากครับ คุณ kurayami ...

ขอบคุณผู้จัดทำและผู้ดูแลค่ะ

Quote Originally Posted by chamnan028 View Post
    ขอบคุณมากครับ คุณ kurayami ...
    siamchart มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากค่ะ แต่ถ้าเป็นไปได้ ขอให้มีแถบคาดตามขวางเมื่อต้องการดูข้อมูลหุ้นแต่ละตัว ไม่งั้นตาลายค่ะ ขอบคุณค่ะ

Quote Originally Posted by sasi View Post
    siamchart มีข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากค่ะ แต่ถ้าเป็นไปได้ ขอให้มีแถบคาดตามขวางเมื่อต้องการดูข้อมูลหุ้นแต่ละตัว ไม่งั้นตาลายค่ะ ขอบคุณค่ะ
    หน้าตายังไงหรอครับ แถบคาดตามขวาง ที่ว่า

น่าจะ ประมาณ นี้นะครัีบ

สีพื้น สลับกันในแต่ละแถวครับ

จะได้ดูง่ายขึ้น ไม่ลายตาครับ

Last edited by chamnan028; 2011-03-08 at 09:01.

Tags for this Thread