Results 1 to 2 of 2

Thread: ดูกราฟไม่ได้ครับ

Junior Member

ดูกราฟไม่ได้ครับ

ผมดูกราฟไม่ได้ครับ มันขึ้นเป็นหน้าตาแปลกๆครับ
    Click image for larger version. 

Name:	Graph.jpg 
Views:	896 
Size:	92.6 KB 
ID:	37

Administrator
    ผมเปลี่ยน default config ของกราฟใหม่ครับ เวลาเปิดขึ้นมาเลยโล่งๆแบบที่เห็นนั่นล่ะ

ถ้าจะให้เหมือนที่เคยใช้ก็กด config แล้วติ๊กถูกที่ RSI MACD STO AXD แล้วกด "เก็บค่า"
    ถ้าต้องการให้เปลี่ยนแค่การแสดงผลกราฟแต่ไม่เก็บค่า config ก็กดที่ "แสดงผล" แทน

ที่ทำแบบนี้ เพื่อให้สามารถเก็บค่าในการแสดงผลกราฟในหน้าจอได้สะดวกขึ้นครับ (สามารถ save สถาณะการแสดงผลของ side bar ราคาได้ด้วย)
    เวลาเปิดหน้าใหม่ มันก็จะจำค่าหน้าตาที่เคยตั้งใว้ จะได้ไม่ต้องมากดเปลี่ยนบ่อยๆ

ปล. ผมแยก config ของกราฟหุ้น และกองทุน ให้สามารถแยกกันได้นะครับ