Quote Originally Posted by kurayami View Post
ผมยังสงสัยในรายละเอียดเหมือนกันว่าพวกค่า P/E ที่ผมใช้การคำนวนเองจากงบบัญชี ซึ่งค่ามันก็ไม่ได้ตรงกับในเว็บของ set เลย
อย่างนี้ยังจะถือว่าใช้ข้อมูลบัญชีจาก set อีกหรือเปล่า

ซึ่งถ้าตีความว่าผิดเหมือนกัน หมายความว่าการเผยแพร่ค่า P/E ที่คำนวนเสร็จแล้ว ไม่ว่าจะเป็นการตั้งกระทู้แนะนำหุ้น หรือว่า blog ที่เกี่ยวกับหุ้น จะเป็นความผิดไปด้วยเหมือนกันหรือไม่
นั่นสิครับ สมมุติว่าถ้าเราเขียนสูตรการหาค่า P/E ขึ้นมาแล้วมันนำค่าต่างๆมากคำนวณตามสูตรแล้วได้ค่านั้น ก็แสดงว่าเราไม่ได้เอาข้อมูลจาก set มาใช้แสดงว่าไม่ผิดสิครับ ผมว่ายังไงลองชี้แจงกับพนักงานเขาดูก่อนครับ