Quote Originally Posted by Bond Timland View Post
สอบถามครับ ...
ถ้าโหลดข้อมูลแล้ว เราจะทำการ update รายวัน ประมาณกี่โมงครับ และ โหลดแค่ file eod วันสุดท้ายพอใช่มั๊ยครับ

ไม่ทราบว่ากรณีหุ้นมีการเปลี่ยนข้อมูล เช่น ชื่อ อย่าง กรณ๊ ps เปลี่ยนเป็น psh หรือแตกพาร์เช่น aot น่ะครับ
อัพเดทประมาณหลัง 18.30 น. ครับ

ปรับราคาพาร์ ต้องไปทำการปรับใน meta stock เองครับ
ปรกติจะมีการมารค์ เครื่องหมายใว้ในกราฟในเว็บด้วย (ถ้าไม่มีก็แจ้งมาใด้ครับ)

ถ้ามีการเปลี่ยนชื่อ ข้อมูลที่ดาวน์โหลดก็จะเปลี่ยนเป็นชื่อใหม่สำหรับวันล่าสุด จะไม่มีการเปลี่ยนย้อนหลังนะครับ (อาจจะอัพเดทไฟล์เก่าให้ทีหลัง)

ปล. PS ไม่ใช่การแจ้งเปลี่ยนชื่อหุ้นธรรมดา แต่เป็นการถอนหุ้นเก่า แล้วเพิ่มหุ้นใหม่แทน