Results 1 to 4 of 4

Thread: ตอนนี้ยังดูข้อมูลกราฟต่างๆ พร้อม indy ได้หรือไม่ครับ

Junior Member

ตอนนี้ยังดูข้อมูลกราฟต่างๆ พร้อม indy ได้หรือไม่ครับ

บังเอิญเข้ามาตอนนี้แล้วนิ่ง ดูไรไม่ได้เลย ทั้งๆ ที่เมื่อวานยังโอเค เลยอยากทราบครับ ขอบคุณมากครับ.. ยินดีช่วยเหลือ 500 ครับ (มีเพิ่มจัดเพิ่มให้ครับ)..

Administrator
    รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?143

ต้องเอาส่วนของข้อมูลหุ้นออกก่อนนะครับตามที่ SET ระบุมา
    แต่ส่วนอื่นๆที่เป็นกองทุน หรือพอทลงทุน ยังสามารถใช้ได้ตามปรกติครับ
    ใว้ผมเคลียร์เรื่องค่าลิขสิทธข้อมูลเรียบร้อยก่อนนะครับ

Junior Member
    รับทราบครับ ขอให้จบไวไวนะครับ โอนไปที่ใดบอกได้เลยครับ

อยากคำนวณพวกค่า P/E ROE ได้บ้างจัง ไม่ทราบต้องทราบอะไรบ้าง ต้องไปศึกษาเกี่ยวกับพวกบัญชีใช่ไหมครับ (ยังไม่ได้เล่นหุ้นหรอกครับ แต่กำลังดูๆ อยู่)