Results 1 to 2 of 2

Thread: ถามเกี่ยวกับ ichart

Junior Member

ถามเกี่ยวกับ ichart

1.โปรแกรมที่เรียกว่า ichart เป็นโปรแกรมสำหรับสมาชิกที่สนับสนุนเว็บเท่านั้นถึงจะดูได้ใช่ไหมครับ 2. โปรแกรมนี้สามารถดูบนไอโฟนและไอแพดได้ใช่ไหมครับ 3.ผมอยากเห็นหน้าตาของโปรแกรม ichart หน่อยได้ไหมครับ พอจะมีรูปมาลงให้ดูไหมครับเพื่อที่จะได้เห็นถึงความแตกต่างของตัวโปรแกรม 4.โปรแกรมichart นี้ข้อมูลจะเป็นแบบ realtimeหรือเปล่าครับ หรือดีเลย์ ประมาณกี่นาที 5.ในกรณีที่สมัครสมาชิกแบบสนับสนุนเว็บแล้ว ผมสามารถใช้โปรแกรม ichart ได้จากหน้าเว็บนี้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปที่ไหน 6.เมื่อสมัครสมาชิกที่สนับสนุนเว็บแล้ว จะมีโปรแกรมการดูกราฟเทคนิคอื่นๆ อีกไหมนอกจาก ichart 7.โปรแกรม ichart เราสามารถกำหนดเวลาในการดูกราฟ แบบ 60นาที 30นาที 15นาที ได้ไหมครับ หรือถ้าไม่ได้ควรใช้โปรแกรมไหนดูหรือดูได้จากที่ไหน ในกรณีที่ผมสมัครสมาชิกแบบสนับสนุนเว็บ เพราะผมใช้โปรแกรมของทางโปคเกอร์ไม่มีเครื่องมือ ADX ที่แสดงเส้น DI+ / DI-

Administrator
    1.โปรแกรมที่เรียกว่า ichart เป็นโปรแกรมสำหรับสมาชิกที่สนับสนุนเว็บเท่านั้นถึงจะดูได้ใช่ไหมครับ
    จริงๆถ้าไม่ใช่ผู้สนับสุนนก็ดูใด้ แต่จะเป็นกราฟสีขาว ซึ่งเป็นของ yahoo ซึ่งกราฟไม่อัพเดทละครับ

2. โปรแกรมนี้สามารถดูบนไอโฟนและไอแพดได้ใช่ไหมครับ
    ใช่ครับ เพราะเป็นรูปภาพเลยใช้ความสามารถเครื่องที่เปิดน้อย ไปหลักทางเซอร์เวอร์แทน

3.ผมอยากเห็นหน้าตาของโปรแกรม ichart หน่อยได้ไหมครับ พอจะมีรูปมาลงให้ดูไหมครับเพื่อที่จะได้เห็นถึงความแตกต่างของตัวโปรแกรม
    หน้าตาประมาณนี้ครับ
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater

4.โปรแกรมichart นี้ข้อมูลจะเป็นแบบ realtimeหรือเปล่าครับ หรือดีเลย์ ประมาณกี่นาที
    deal ประมาณ 10 นาทีครับ

5.ในกรณีที่สมัครสมาชิกแบบสนับสนุนเว็บแล้ว ผมสามารถใช้โปรแกรม ichart ได้จากหน้าเว็บนี้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องเข้าไปที่ไหน
    เข้าจากหน้าเว็บปรกติเลย

6.เมื่อสมัครสมาชิกที่สนับสนุนเว็บแล้ว จะมีโปรแกรมการดูกราฟเทคนิคอื่นๆ อีกไหมนอกจาก ichart
    ไม่มีครับ แค่เปิดหน้าบางหน้าได้เท่านั้น ลองอ่าน help ดูนะครับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?157-

7.โปรแกรม ichart เราสามารถกำหนดเวลาในการดูกราฟ แบบ 60นาที 30นาที 15นาที ได้ไหมครับ หรือถ้าไม่ได้ควรใช้โปรแกรมไหนดูหรือดูได้จากที่ไหน ในกรณีที่ผมสมัครสมาชิกแบบสนับสนุนเว็บ เพราะผมใช้โปรแกรมของทางโปคเกอร์ไม่มีเครื่องมือ ADX ที่แสดงเส้น DI+ / DI-
    ดูรายนาทีได้ครับ ตาม config ที่มีให้ปรับนั่นละครับ

จริงๆโปรแกรมของโบรคน่าจะมี indicator พื้นฐานทุกตัวนะครัย