Results 1 to 5 of 5

Thread: ผมว่ามันแปลกๆนิดนึงน่ะครับอยากให้ช่วยดูหน่อยครับ

Junior Member

ผมว่ามันแปลกๆนิดนึงน่ะครับอยากให้ช่วยดูหน่อยครับ

ตรงที่ค่า ROA ROE มันไม่ตรงกับทาง set ครับ ไม่รู้ว่าที่ไม่ตรงเพราะอับเดทไตรมาส 2 ด้วยหรือปล่าวครับ หรือสูตรคำนวณไม่เหมือนกันครับ

Uploaded with ImageShack.us

Administrator
    ผมคิดจากงบปีล่าสุดครับ ของปีนี้ก็คือ Q1 ครับ ของ SET จะคิดแบบเฉลี่ยถ่วงน้ำหนักย้อนหลัง

จริงๆมันไม่เหมือนทุกค่าอะละครับ ถ้าเหมือนก็งานเข้าสิครับ *-*

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ผมคิดจากงบปีล่าสุดครับ ของ SET จะคิดแบบเฉลี่ยถ่วงน้ำหนักย้อนหลัง

จริงๆมันไม่เหมือนทุกค่าอะละครับ ถ้าเหมือนก็งานเข้าสิครับ *-*
    แต่มันไม่ตรงกับค่าในตารางเก่าของ siamchart มากเลยครับ ลองเทียบกับตารางของวันที่ 19 ก.ค.54 ดูครับ (แอบก็อปไว้อ่ะ แหะๆ)
    ปล.ไม่รีบครับมีเวลา คุณ คราคุง ค่อยดูก็ได้

Administrator
    ไม่เหมือนแน่นอนเพราะเมื่อก่อนผมใช้จากของ SET นั่นละ แต่ตอนนี้ใช้ไม่ได้แล้ว -,.-

อืม ผมพอจะนึกออกละว่าจะทำไงดี

Junior Member
    เพราะก่อนหน้าผมสแกนปรากฏว่าค่า ROA ROE ของ KGI มันเกิน 10 แต่พอกลับมาช่วงนี้มันต่ำกว่า 10 ผมก็เลยเอ๊ะใจก็เลยมาทักน่ะครับ