ผลตอบแทนที่แสดงใน compare เป็นเปอร์เซ็นต์ ต่อปี ใช่ไหมคะ (กราฟแท่ง)

แล้วถ้าเป็นเปอร์เซ็นต์ต่อปี ก็คาดการณ์ผลตอบแทนได้ตามนั้นเลย

เช่น asp 1.0525% = เฉลี่ยผลตอบแทนที่ผ่านมาตลอด 1 ปีที่ผ่านมา ถ้าปีที่แล้วเราเอาเงินแช่ทิ้งไว้ 1 แสน จะได้เงินเพิ่มมา 1052.50 บาท ถูกไหมคะ

และ AYFSDIV 62.6223% = เฉลี่ยผลตอบแทนที่ผ่านมาตลอด 1 ปีที่ผ่านมา ถ้าปีที่แล้วเราเอาเงินแช่ทิ้งไว้ 1 แสน จะได้เงินเพิ่มมา 62,622.30 บาท ถูกไหมคะ

หรือต้องคิดปัจจัยอื่นๆเพิ่มเติมเข้าไปคะ

มือใหม่กำลังศึกษาข้อมูลค่ะ