เป็นหนึ่งในคนที่หายไปทำให้หมดกำลังใจหรือเปล่าหนอ พยายามสมัครสมาชิกหลายทีแล้วครับแต่ตรงใส่รหัสมันไม่ขึ้น
สมัครได้แล้วก็รอดูกำลังใจของเพื่อนพี่น้องอยู่ครับ ผมยังยืนยันเจตนารมณ์เดิมอยู่นะครับไม่ต้องกลัว

บอกตามตรงผมมีที่ดูกราฟหลายแหล่งที่โบรคเกอร์จัดหาให้ ไม่จำเป็นต้องดูเวบคุณก็ได้
แต่ผมสนับสนุนคุณเพราะอยากให้คุณมีกำลังใจ อยากเป็นส่วนนึงที่สร้างบรรทัดฐานให้สังคมว่า

คุณ(หรือไม่ว่าใคร)ทำดีไปเถอะ ความดีมันจะรักษาคุณ และความดีมันจะนำพาให้คุณได้พบเจอสิ่งดีๆ
ผมเกลียดและต่อต้านคนที่ชอบพูดว่า ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป
ดังนั้นไม่ว่าโลกจริงหรือโลกเน็ตถ้าผมมีความสามารถจะพิสูจน์ให้เห็นว่า นี่ไงคนทำดีได้ดีอยู่ตรงนี้ไง ผมก็จะทำครับ

ดังนั้น ขอให้คุณตั้งใจทำต่อไปเลิกคิดถึงเรื่องตรงนี้ได้แล้ว
เอาเวลาไปคิดเรื่องดีๆ ทำสิ่งดีๆ รักษาสุขภาพตัวเอง ดูแลครอบครัวไปเถอะ

อันที่จริงผมพร้อมจะโอนเงินค่าใช้จ่ายส่วนนี้ให้คุณล่วงหน้าสิบปีก็ยังได้
แต่อย่างว่า เงินคือมิตรและศัตรูที่ร้ายกาจที่สุด ผมเองไม่รู้จักคุณ รู้จักคุณผ่านผลงานที่คุณทำเท่านั้น
ไม่รู้ว่าถ้าคุณมีเงินก้อนอยู่ในมือคุณจะเปลี่ยนไปรึเปล่า อันนี้พูดตรงอย่าโกรธกัน

สุดท้ายขอให้มั่นใจว่า ถ้าคุณไม่เปลี่ยนผมไม่เปลี่ยนครับ (ยกเว้นผมตายไปนะ ตลท.คงไม่รับเงินกงเต็ก 555)