Quote Originally Posted by kurayami View Post
จริงอยู่ที่มันมีค่าใช้จ่ายทีไม่คาดคิดเกิดขึ้นมา ทำให้ผมต้องทบทวนเรื่องการตัดสินใจบางอย่างไปบ้าง แต่ผมยังไม่เคยมีความคิดที่จะทำเป็นธรุกิจนะครับ
ผมคิดว่าถ้าทำเป็นธรุกิจจริง สุดท้ายแล้วก็คงจะเน้นไปที่ผลกำไร ซึ่งคงจะผิดกับจุดประสงค์ที่ตั้งเว็บขึ้นมานะครับ

ปล. สงสัยนิดหน่อย ทำไมคุณถึงคิดว่าเว็บจะสามารถสร้างรายได้ให้กับผู้ร่วมหุ้นได้ ทั้งๆที่เนื้อหาในเว็บส่วนใหญ่สามารถดูได้ฟรีล่ะครับ
ผมมีไอเดียครับ ผมไม่ได้คิดว่าจะทำเป็นธุรกิจยิ่งใหญ่อะไรหรอกนะครับ แต่ก็เป็นความฝันส่วนหนึ่ง ส่วนตัวผมเองแล้วผมเห็นว่าคุณ kurayami มีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์เป็นอย่างดี ส่วนตัวผมแล้วผมไม่ได้มีความรู้ด้านคอมพิวเตอร์ขนาดนั้นแต่ผมมีไอเดียครับ เวปไซด์ไม่ได้เป็นไปในแนวทั่วๆไปที่คอยสอนเทคนิคอล หรือว่าคอยใบ้หุ้น แต่เป็นเวปไซด์ที่เน้นการบริหารข้อมูล และฐานข้อมูล เอาตรงนั้นมาใช้ประโยชน์ครับ ผมคิดว่าทางคุร kurayami ก็คงจะมีทีมเป็นของตัวเองอยู่แล้ว ถ้าเกิดว่าเอาไอเดียมาผสมกับความสามารถและความมุ่งมั่น น่าจะทำได้ดีครับ