ก็ไม่ถึงกับหมดกำลังใจอะไรหรอกครับ ก็คิดๆเผื่อใว้แล้วละครับ
จริงๆผมก็รู้สึกเหมือนที่คุณรู้สึกอะละครับ ว่าคนส่วนใหญ่ อาจจะไม่จำเป็นต้องใช้ประโยชน์เว็บในส่วนนั้นจริงๆอย่างที่คุณว่า
ผมเองก็คิดว่าไม่ควรจะผลักภาระไปให้คนที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์ คนที่ใช้ประโยชน์น่าจะช่วยๆกันมากกว่า

แต่จากการที่คนที่โพสว่าจะช่วยหายไป มันก็เลยทำให้ผมคาดการณ์อะไรหลายๆอย่างพลาดไปน่ะครับ
สุดท้ายเลยต้องรบกวนเพื่อนๆหลายๆคนไปด้วย ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยเหลือกันนะครับ