Results 1 to 2 of 2

Thread: ถาม 2 ข้อครับ

Junior Member

ถาม 2 ข้อครับ

1. Fund fee ของ KTAM ทำไมมีกองเดียวครับ

2. ค่า P/E เป็น N/A หมายความว่าไง

ขอบคุณครับ

Administrator
    1. เพราะหาข้อมูลไม่เจอตอนที่ผมสร้งตารางนั้นน่ะครับ ใว้จะไปค้นดูให้ใหม่ละกันนะครับ
    2. เหมือนด้านบนคือเพราะไม่มีข้อมูลพอ หรือไม่สามารถคำนวนได้
    เช่น ค่า P/E ได้มาจาก Price/Earning per Share สมมุตว่าไม่มี Earning ก็ทำให้ไม่สามารถคำนวน P/E ได้ครับ

ปล. ถ้าข้อมูลอันใหนขาดไป หรือผิดพลาด ก็ช่วยๆกันรายงานมาได้ครับ เพราะข้อมูลที่ผมหาได้มาจากเว็บของ บลจ.อย่างเดียว เลยไม่ได้มีข้อมูลเชิงลึกทั้งหมด
    เช่นข้อมูล วันที่ใช้สับเปลี่ยน T+ หรือว่า เวลาที่รับคำสั่งรายการได้ช้าที่สุด