Results 1 to 2 of 2

Thread: สรุปว่าผมเล่นหุ้น1เดือนกำไรน้อยกว่าเล่นกองทุน (T__T)

สรุปว่าผมเล่นหุ้น1เดือนกำไรน้อยกว่าเล่นกองทุน (T__T)

หลังจากเปิดบัญชีกองทุน เมื่อเดือนที่แล้ว ณ วันนี้ ขายทำกำไรได้ประมาณ5%ของบัญชี...แต่บัญชีหุ้นใน1เดือนคิดเฉพาะที่ซื้อขายกำไร 3.5% สรุปว่าผมแพ้กองยับเยิน (T___T)

Administrator
    จริงๆสภาพตลาดแบบนี้ ยังทำกำไรได้ก็ถือว่าดีมากแล้วนะครับ ยิ่งพึ่งลงทุนได้ไม่นานด้วย

การปั่นราคาหุ้น มันทำได้ง่ายกว่าการปั่นราคาทั้งตลาด การดูทิศทางของหุ้น จึงยากกว่าการดูทิศทางของทั้งตลาด
    แต่หุ้นก็สามารถทำกำไรและขาดทุนได้เยอะกว่ากองทุนมากนะครับ ถ้าเลือกถูก...