Results 1 to 2 of 2

Thread: Stock Holder Search

Junior Member

Stock Holder Search

อยากสอบถามเกี่ยวกับ Stock Holder Search หน้า http://siamchart.com/stock-holder/

1.ผลลัพท์ที่ได้จะช้ากว่าเหตุการณ์จริงนานเท่าไหร่ครับ
    2.ผู้ถือหุ้นใหญ่ในแต่ละหุ้นจะต้องรอให้มีเหตุที่ต้องปิดสมุดทะเบียนก่อนใช่หรือไม่ครับ ข้อมูลจึงจะ Update การปิดสมุดทะเบียน หมายถึง xm,xd,xr,xw หรืออื่นๆอ่ะครับ หรือว่ามีการ update ข้อมูลผู้ถือหุ้นใหญ่เป็นระยะๆ ไม่เกี่ยวข้องกับการปิดสมุดทะเบียน
    3.การจะมีรายชื่อเป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ได้ในแต่ละหุ้นมีเงื่อนไขอย่างไรครับ เช่น ต้องถือหุ้นเกิน กี่เปอร์เซ็นต์ หรือ เอาเฉพาะ 20 รายแรกที่ถือหุ้นมากมาเรียงลำดับแล้วประกาศให้สาธารณะรู้
    4.มีวิธีไหนหรือไม่ครับเมื่อเรา ติดตามผู้ถือหุ้นรายอยู่ในหน้า search result จะแจ้งให้เราทราบด้วยว่า รายใดมีหุ้นในมือ ลดลงหรือเพิ่มขึ้น มากน้อยเพียงใด และถ้าเป็นไปได้ ให้เห็นภาพชัด ย้อนหลังไปสัก 2-3 ครั้งที่มีการ update ข้อมูล (ผมไม่อยากมานั่งจด manual ไว้ครับ)

ขอบคุณล่วงหน้า

Administrator
    1. นานพอสมควรครับ เพราะทางตลท. อัพเดทเว็บช้า ข้อมูลที่มีก็ไม่ใช่ข้อมูลลับอะไรนะครับ
    2. ไม่น่าจะเกี่บวกับการปิดสมุดนะครับ เกี่ยวกับว่าทาง ตลท. จะอัพเดทข้อมูลผ้ืถือหุ้นในเว็บเมื่อใหร่
    3. ตามที่คุณเข้าใจถูกแล้วละครับ
    4. คิดว่าข้อมูลแบบนั้นทางตลท. คงไม่ปล่อยให้รายย่อยทั่วไปทราบหรอกครับ เรามีทางรุ้ใด้แค่ข้อมูลอัพเดทช้าๆแบบนี้เท่านั้นละครับ