Quote Originally Posted by crobin View Post
ข้อมูลกองทุน ในหน้า Fund Compare มีความคลาดเคลื่อนน่ะครับ

หน้า compare ของ MMF จะเห็นว่ามีกอง KT-ST ของ KTAM อยู่ด้วย
อันที่จริง KT-ST คือ Fixed Income นะครับ เช็คจากหน้าเว็บ KTAM ความเสี่ยงระดับ 4 ครับ

*แก้ไขเพิ่มเติม KTPLUS ก็เป็น Fixed Income นะครับ
*MMF ของ KTAM มีแค่ KTSS กับ KTSV ครับ

รบกวนดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
จริงๆผมจะรวม MMF ใว้กับ Short FIX (ตราสารหนี้ระยะสั้น) ครับ ลองดูตรงหัวเว็บนะครับ มีอธิบายอยู่
ที่ผมจัดมันอยุ่ในกลุ่มเดียวกัน เนื่องจากผลตอบแทนทั้งสองกลุ่มนี้ค่อนข้างไกล้เคียงกันครับ และบางทีก็มีส่วนที่คาบเกี่ยวกันทั้งสองกลุ่มในกองเดียว