Results 1 to 10 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Hybrid View

เรียนคุณkurayami
    หน้า portfolio ในส่วนของ summary ของดิฉันเห็นว่าข้อมูลต้นทุนสุทธิเกินจริงมาจํานวน 39,490.05 บาทน่ะค่ะ ไม่ทราบว่ามันเกินมาได้อย่างไรและจากไหน ขอรบกวนกรุณาช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะคะ เพราะบวกต้นทุนทีลงทุนสุทธิแล้วมันน้อยกว่าค่าที่โชว์ค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

Administrator
    Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    เรียนคุณkurayami
    หน้า portfolio ในส่วนของ summary ของดิฉันเห็นว่าข้อมูลต้นทุนสุทธิเกินจริงมาจํานวน 39,490.05 บาทน่ะค่ะ ไม่ทราบว่ามันเกินมาได้อย่างไรและจากไหน ขอรบกวนกรุณาช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะคะ เพราะบวกต้นทุนทีลงทุนสุทธิแล้วมันน้อยกว่าค่าที่โชว์ค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ
    อาจจะเกิดจากการที่สั่งซื้อขายที่ผิดพลาดมังครับ
    ผมคำนวนข้อมูลต้นทุนมาจาก คำสั่ง "ซื้อ" และ "ขาย" เท่านั้น
    คำสั่ง swap ถ้ามีการ swap in หรือ out โดยที่ไม่เกิดรายการต้นทาง หรือปลายทางจริงๆ อาจจะทำให้ต้นทุนรวมผิดได้ครับ

เช่นสั่ง swap out ใว้แต่เวลา swap in วันที่ผิด เลยลบ แล้วเลือก เป็น Buy แทนเป็นต้น
    จริงๆแล้วควรจะสั่งเป็น sell และ buy แทน ถ้าไม่มั่นใจว่าจะกรอกยังไงให้ถูก

Tags for this Thread