Page 21 of 68 FirstFirst ... 11192021222331 ... LastLast
Results 201 to 210 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Hybrid View

Administrator
    Quote Originally Posted by sahatus View Post
    ผมกด reply แล้วข้อความกระทู้ก่อนหน้าไม่ขึ้น คือว่าค่าธรรมเนียม k-star ปัจจุบันคือ ขาย 0.25% รับซื้อคืน 0.25% ครับ มีเรื่องสอบถามอีกเรื่องครับ คือกราฟกองทุนเวลาเปิดมันจะโหลดแล้วขึ้นว่า flash player run slowly แล้วต้องให้เลือกกดโหลดใหม่หรือกดหยุด เมื่อก่อนดูได้ปกติ รบกวนสอนวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ
    ถ้าเกิดว่าวันนึง ค่าธรรมเนียมของกองทุนเปลี่ยนไป แล้วทางเว็บยังไม่ได้อัพเดท เราสามารถเปลี่ยนค่าธรรมเนียมเองได้ตามรูปนะครับ
    ในกรณีที่ต้องการรู้ว่ามูลค่าปัจจุบันเท่าใหร่ ให้ตั้งขายหน่วยลงทุนทั้งหมด แล้วเปลี่ยนค่าธรรมเนียมเอง ก็จะสามารถรู้มูลค่าปัจจุบันได้ครับ
    Name:  PORT_EXPLAIN_2.gif
Views: 563
Size:  13.5 KB

ยังไงขอบคุณที่แจ้งเรืองการเปลี่ยนค่าธรรมเนียมนะครับ จะทำการแก้ใขให้ครับ

เรื่องกราฟที่มันขึ้นเตือน คิดว่าน่าจะมาจากผมไปเพิ่มข้อมูลย้อนหลังในการแสดงผลเยอะไปครับ เมื่อก่อนจะย้อนไปราว 3 ปี แต่พอเพิ่มเป็น 5 ปีเลยเกิดอาการที่ว่าขึ้นครับ
    อาการนี้มันจะเกิดกับ browser เก่าๆนะครับ เท่าที่ผมเคยลอง ผมจะลองลดข้อมูลย้อนหลังดูละกันครับ

รบกวนเพิ่มPerformance Chart ของกองทุนเพิ่มเติม ของ บลจ ธนชาติค่ะ
    T-Globalbond RMF
    T-global EQ
    T-Gold RMF-H
    T-Gold RMF-UH
    ขอบพระคุณค่ะ

Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    รบกวนเพิ่มPerformance Chart ของกองทุนเพิ่มเติม ของ บลจ ธนชาติค่ะ
    T-Globalbond RMF
    T-global EQ
    T-Gold RMF-H
    T-Gold RMF-UH
    จัดหมวดให้แล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

KFSDIV ตกปันผลของปีนี้ไปงวดนึงครับ วันที่ 2/3/2554 0.5 บาทครับ

Quote Originally Posted by daftpunk View Post
    KFSDIV ตกปันผลของปีนี้ไปงวดนึงครับ วันที่ 2/3/2554 0.5 บาทครับ
    ขอบคุณที่ช่วยรายงานมาครับ เพิ่มเติมให้แล้วนะครับ

Junior Member
    ค่าธรรมเนียม TMBGF ขาเข้า เสียค่าธรรมเนียม 0.5% ค่ะ

ขอรบกวนย้ายประเภทกองทุน จาก EQUITY FUND เป็น FIF EQUITY FUND ใน FUND COMPARE ค่ะ
    T-GLOBAL EQ เป็นกองทุน FIF แบบ Funds of Fund ที่ลงทุนในกองทุนหุ้น และกองทุนหุันETFต่างประเทศ ในระดับภูมิภาค/ประเทศต่างๆได้ทั่วโลก

Quote Originally Posted by wtonpitak View Post
    ค่าธรรมเนียม TMBGF ขาเข้า เสียค่าธรรมเนียม 0.5% ค่ะ
    Quote Originally Posted by rutaichanok View Post
    ขอรบกวนย้ายประเภทกองทุน จาก EQUITY FUND เป็น FIF EQUITY FUND ใน FUND COMPARE ค่ะ
    T-GLOBAL EQ เป็นกองทุน FIF แบบ Funds of Fund ที่ลงทุนในกองทุนหุ้น และกองทุนหุันETFต่างประเทศ ในระดับภูมิภาค/ประเทศต่างๆได้ทั่วโลก
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานมาครับ

เรียน คุณkurayami
    ในส่วนของSTOCKสามารถบอกRSI ของSET INDEX ในแต่ละวัน และ แต่ละกลุ่มธุกิจของประเภทต่างๆได้หรือไม่คะ
    เช่น ของกลุ่มธนาคารวันนี้มี RSI ที่เท่าไหร่ และRSI ของ SET INDEX วันนี้เป็นเท่าไหร่ต่ะ

เรียน คุณkurayami
    ในส่วนของSTOCKสามารถบอกRSI ของSET INDEX ในแต่ละวัน และ แต่ละกลุ่มธุกิจของประเภทต่างๆได้หรือไม่คะ
    เช่น ของกลุ่มธนาคารวันนี้มี RSI ที่เท่าไหร่ และRSI ของ SET INDEX วันนี้เป็นเท่าไหร่ต่ะ
    ทำได้ครับ แต่ผมเริ่มมองเห็นว่าตารางมันเริ่มเยอะเกินไปละ (ยาวมาก....) อาจจะพิจารณาเพิ่มเป็นอีกหน้านึง เป็นตารางของ technical โดยเฉพาะเลย
    ที่นี้อยากใส่ค่าใหนใว้ ก็จะได้ใส่ลงไปเลย ไม่ต้องกลัวมันจะยาวเกินไปจนล้นหน้าจอ

อาจจะทำให้อัพเดทบ่อยขึ้น แต่ดูได้แค่คนที่สนับสนุนเว็บ (จะได้ไม่กินทรัพยากรมาก)

Tags for this Thread