Page 3 of 68 FirstFirst 123451353 ... LastLast
Results 21 to 30 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Hybrid View

Junior Member

ข้อมูล KTB June 5, 2012 ไม่ตรงกับฐานข้อมูลอื่นๆ

ตาม Title เลยครับ, "พบว่า" ข้อมูล KTB June 5, 2012 ไม่ตรงกับฐานข้อมูลอื่นๆ ที่พบเพราะตี Trend Line แล้วเพี้ยน

Administrator
    Quote Originally Posted by Suracha View Post
    ตาม Title เลยครับ, "พบว่า" ข้อมูล KTB June 5, 2012 ไม่ตรงกับฐานข้อมูลอื่นๆ ที่พบเพราะตี Trend Line แล้วเพี้ยน
    หมายถึงข้อมูลก่อนจะมีการ เพิ่มทุนหรือเปล่าครับ
    คือราคาที่มีการเพิ่มทุน ถ้าคุณนำไปลงในโปรแกรมพวก metastock คุณต้องไปตั้งให้ปรับราคาใหม่เองนะครับ เพราะมันเป็นราคาก่อนที่จะมีการเพิ่มทุน
    แต่ในเว็บจะมีการปรับราคาให้เรียบร้อยแล้ว ให้สังเกตุสัญญลักษณ์ วงกลมสีแดงดูนะครับ ลองชี้ดูจะมีรายละเอียดบอกว่า การเพิ่มทุนนั้นมีผลต่อราคาหุ้นยังไงบ้าง

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    หมายถึงข้อมูลก่อนจะมีการ เพิ่มทุนหรือเปล่าครับ
    คือราคาที่มีการเพิ่มทุน ถ้าคุณนำไปลงในโปรแกรมพวก metastock คุณต้องไปตั้งให้ปรับราคาใหม่เองนะครับ เพราะมันเป็นราคาก่อนที่จะมีการเพิ่มทุน
    แต่ในเว็บจะมีการปรับราคาให้เรียบร้อยแล้ว ให้สังเกตุสัญญลักษณ์ วงกลมสีแดงดูนะครับ ลองชี้ดูจะมีรายละเอียดบอกว่า การเพิ่มทุนนั้นมีผลต่อราคาหุ้นยังไงบ้าง
    ขอบคุณครับ

แสดงว่า ข้อมูลที่ผมดาวน์โหลดไป ยังไม่ได้ปรับราคา แต่ข้อมูลที่แสดงบน www.siamchart.com นั้น มีการปรับราคาก่อนนำมาแสดงผล ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ, ข้อมูลจากแหล่งอื่นๆ (เช่น eFinanceThai) ก็น่าจะมีการปรับราคาไปแล้วเหมือนกันใช่ไหมครับ

สัญลักษณ์วงกลมสีแดงที่ว่า ผมหาไม่เจอครับ

ราคากองทุนใน portfolio ไม่อัพเดทค่ะ

รบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยค่ะ
    กองทุน INGTEF ราคาใน portfolio ไม่เป็นปัจจุบัน ตอนนี้อัพเดทล่าสุดคือวันที่ 12 มิย ค่ะ

ภาพประกอบที่ทศนิยมถูกปัด

รบกวนแก้ไขไม่ให้ปัดทศนิยมทีครับ (เอาภาพมาประกอบ)
    อันนี้หลังจากรีเฟรชแล้วเอาเมาส์มาวางรอ
    Click image for larger version. 

Name:	ScreenHunter_09 Jul. 13 11.26.jpg 
Views:	830 
Size:	90.3 KB 
ID:	204

ในไฟล์แนบนั่นคือเอาเมาส์เลื่อนไปๆมาๆแล้ว
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	ScreenHunter_08 Jul. 13 11.18.jpg‎ 
Views:	637 
Size:	94.0 KB 
ID:	203  
    Last edited by Piyanat; 2013-07-13 at 11:28.

Quote Originally Posted by Piyanat View Post
    รบกวนแก้ไขไม่ให้ปัดทศนิยมทีครับ (เอาภาพมาประกอบ)
    อันนี้หลังจากรีเฟรชแล้วเอาเมาส์มาวางรอ
    Click image for larger version. 

Name:	ScreenHunter_09 Jul. 13 11.26.jpg 
Views:	830 
Size:	90.3 KB 
ID:	204

ในไฟล์แนบนั่นคือเอาเมาส์เลื่อนไปๆมาๆแล้ว
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ
    ผมต่างหากต้องขอบคุณที่ช่วยแก้ไขให้ครับ เป็นกราฟที่ดีและสะดวกสำหรับคนที่ทำงานกับคอมหลายเครื่องมากครับ

Thanks

Re: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

ราคาซื้อ ING CG-LTF วันที่ 29/8/2013 Siam chart ราคา 37.9376 บาท
    แต่ราคาที่ UOB ยืนยันกลับมาอยู่ที่ 38.3171 บาทครับ

รบกวนตรวจสอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Re: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

มันเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมน่ะครับ จริงๆต้องมีค่าธรรมเนียมซื้อด้วย 1%
    ให้ลบรายการที่ซื้อไปออกแล้วทำรายการใหม่นะครับ

ผู้สนับสนุน

Ingtbf ไม่มีรายงานปันผลครั้งล่าสุดใน Portfolio รบกวนตรวจสอบด้วยครับ

Tags for this Thread