Page 35 of 68 FirstFirst ... 25333435363745 ... LastLast
Results 341 to 350 of 1128

Thread: รายงานข้อมูลที่ผิดพลาด หรือตกหล่น ได้ที่กระทู้นี้

Hybrid View

Administrator
    Quote Originally Posted by Dfly View Post
    ตอนนี้มีปัญหาเหมือนคุณ jomyut เปลี่ยนช่วงเวลาไม่ได้เหมือนกันครับ ตอนนี้กราฟวีคเปิดได้แค่ 6 เดือน
    ใว้จะแก้ให้นะครับ แต่ตอนนี้ยังหาสาเหตุไม่เจอน่ะครับ
    น่าจะเกี่ยวกับการที่เปลี่ยน code ใหม่ แต่ browser ยัง cache ค่าเก่าๆใว้
    ให้ลองเคลียร์ cookie กับ cache ดูครับ

Junior Member
    ค่า MACD0 (EMA5) หายไปครับ พอกดเครื่องหมาย X ออกแล้ว ปรากฏว่ามันไม่ขึ้นครับ

Quote Originally Posted by frilnelle View Post
    ค่า MACD0 (EMA5) หายไปครับ พอกดเครื่องหมาย X ออกแล้ว ปรากฏว่ามันไม่ขึ้นครับ
    อ้อผมรู้ละครับ
    อันนี้เอาเครื่องหมายตรง MACD ออกด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าเอาออกมันจะไม่โชวนะครับ เพราะตัวกราฟ MACD กับ MACD EMA5 ใช้ช่องแสดงผลอันเดียวกัน
    เดี๋ยวผมจะแก้ให้สมารถติ๊กแค่อันใดอันหนึ่งได้ละกันครับ เพื่อป้องกันความสับสน

รายงาน กอง K-GA ของกสิกร มีปัญหาค่ะ กดซื้อ 25000 พอทำรายการเสร็จ เช็คยอด กลายเป็น มีร้อยกว่าล้าน o-O"

Quote Originally Posted by smile88 View Post
    รายงาน กอง K-GA ของกสิกร มีปัญหาค่ะ กดซื้อ 25000 พอทำรายการเสร็จ เช็คยอด กลายเป็น มีร้อยกว่าล้าน o-O"
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ปัญหามาจากข้อมูลเงินปันผลจาก thaimutualfund ผิดครับ *-*

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    แก้ใขให้แล้วนะครับ ปัญหามาจากข้อมูลเงินปันผลจาก thaimutualfund ผิดครับ *-*
    ขอบคุณค่ะ ^___^

คุณคุราคุงครับ, ในหน้า LTF with DIV ไม่มีชื่อของ "กองทุนเปิดกรุงไทยหุ้นระยะยาว(KTLF)" ซึ่งเป็น LTF ที่มีนโยบายปันผลครับ
    ...ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by eub View Post
    คุณคุราคุงครับ, ในหน้า LTF with DIV ไม่มีชื่อของ "กองทุนเปิดกรุงไทยหุ้นระยะยาว(KTLF)" ซึ่งเป็น LTF ที่มีนโยบายปันผลครับ
    ...ขอบคุณครับ
    เพิ่มข้อมูลให้แล้วนะครับ ขอบคุณที่ช่วยรายงานครับ

ผมพบว่า ข้อมูล Financial ที่แสดงแบบไตรมาส ในส่วนรายได้ Quarter 1 จะแสดงรายได้เฉพาะ Quarter นั้น

แต่พอไปดู รายได้ใน Quarter 2 พบว่า รายได้เป็นยอดสะสมของ Quarter 1 และ Quarter 2

พอนำไปขึ้นกราฟ จะกลายเป็น ฟันปลา เลยครับ

Quote Originally Posted by investor9000 View Post
    ผมพบว่า ข้อมูล Financial ที่แสดงแบบไตรมาส ในส่วนรายได้ Quarter 1 จะแสดงรายได้เฉพาะ Quarter นั้น

แต่พอไปดู รายได้ใน Quarter 2 พบว่า รายได้เป็นยอดสะสมของ Quarter 1 และ Quarter 2

พอนำไปขึ้นกราฟ จะกลายเป็น ฟันปลา เลยครับ
    อันนี้ข้อมูลเป็นแบบนั้นครับ รายได้จะเป็นสะสมไปเรื่อยๆจนถึงสิ้นปี ทำให้สามารถเทียบกับปีก่อนๆได้ง่ายครับ

Tags for this Thread