Results 1 to 2 of 2

Thread: การเรียงตัวของเส้น EMA

Question การเรียงตัวของเส้น EMA

เส้น EMA 25 , EMA 45, และ เส้น EMA 100
    หาก มีการเรียง เส้น EMA 25 ขึ้นบน หรือเส้น EMA 100 อยู่ด้านล่าง
    หรือ เส้น EMA 100 อยู่บน EMA 45 หรือ EMA 100 สลับกันอยู่ล่าง

หรือมีการเรียงเส้นเหล่านี้สลับกันไปมา นั้นมีความหมายอย่างไร
    และจุดไหนที่ควรเข้าซื้อหุ้น

Junior Member
    Nakhon Pathom, Thailand
    เป็นแนวโน้มของราคาที่เกิดขึ้นครับ ถ้าระยะสั้นตัดเหนือระยะยาว หมายถึงขาขึ้นครับ แต่ถ้าระยะสั้นตัดลงระยะยาว หมายถึงขาลงครับ

ส่วนจุดไหนควรซื้อหุ้น ควรเรียงจากบนลงล่างเป็น ระยะสั้นและระยะยาว ทั้งนี้ควรใช้อินดิเคเตอร์อื่นๆในการช่วยตัดสินใจด้วยครับ

ปล.อันนี้เป็นแบบคร่าวๆนะครับ