Results 1 to 3 of 3

Thread: มือใหม่ครับ สอบถามเกี่ยวกับการเปิดบัญชีกองทุนรวมหน่อยครับ

Junior Member

Question มือใหม่ครับ สอบถามเกี่ยวกับการเปิดบัญชีกองทุนรวมหน่อยครับ

อยากทราบว่าความแตกต่างของระหว่าง การเปิดบัญชีกองทุนรวมกับโบรเกอร์ กับ การเปิดบัญชีกับบลจ.นั้นๆ โดยตรงว่ามีความแตกต่างอย่างไรบ้างครับ
    เท่าที่ทราบมาคือเรื่องเวลาการซื้อขาย ที่จะต้องเร็วขึ้น ส่วนค่าธรรมเนียมนี่เท่าที่รู้คราวๆ ก็ไัม่เสียนะครับ(จะเสียก็ค่าธรรมเนียมของกองทุนรวมนั้นๆ ) แต่ก็แอบสงสัยว่าเอ๊ะไม่เสียค่าใช้จ่ายจริงๆหรอ แล้วทางโบรเกอร์จะได้อะไรจากเราละครับ

Administrator
    เคยมีเขียนใว้บ้างนะคับ
    http://siamchart.com/forum/showthread.php?121

Junior Member

Talking

Quote Originally Posted by ballzaaa View Post
    อยากทราบว่าความแตกต่างของระหว่าง การเปิดบัญชีกองทุนรวมกับโบรเกอร์ กับ การเปิดบัญชีกับบลจ.นั้นๆ โดยตรงว่ามีความแตกต่างอย่างไรบ้างครับ
    เท่าที่ทราบมาคือเรื่องเวลาการซื้อขาย ที่จะต้องเร็วขึ้น ส่วนค่าธรรมเนียมนี่เท่าที่รู้คราวๆ ก็ไัม่เสียนะครับ(จะเสียก็ค่าธรรมเนียมของกองทุนรวมนั้นๆ ) แต่ก็แอบสงสัยว่าเอ๊ะไม่เสียค่าใช้จ่ายจริงๆหรอ แล้วทางโบรเกอร์จะได้อะไรจากเราละครับ

ตอบเพิ่มเติมค่ะ
    ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมค่ะ สามารถดูกองทุนได้หลายๆบลจ.และการบริการดีกว่า บลจ.หรือ แบงค์ทั่วๆไปค่ะ