คือก่อนหน้านี้แย่ครับ ขาดทุนมากกว่ากำไรนะครับ ตอนนี้เริ่มกลับมากำไรแล้ว เงินสดก็มีมากพอสมควร (คือมีคนลุ้นว่าจะ turnaround น่ะครับ) หวังว่าจะเหมือน VNG
เป็นบริษัทส่งออกเฟอนิเจอร์ น่าจะมีผลกระทบเรื่องค่าเงินบาทพอสมควร ตอนนี้มีไปลงทุนทำสนามกอลฟ์ด้วย (เพื่อ?)
ดูโดยรวมราคาหุ้นก็ปรับตัวขึ้นเรื่อยๆนะครับ

ตอนซื้อหุ้นซื้อเพราะอะไรละครับ เพราะพื้นฐานหรือเปล่า
ถ้าพื้นฐานมันเปลี่ยนก็น่าจะต้องมาคำนวนกันใหม่ครับ ว่าราคาเหมาะสมอยูที่เท่าใหร่