Results 1 to 7 of 7

Thread: ผมใช้ iPad2 เปิดดูกราฟไม่ได้ครับ

Junior Member

ผมใช้ iPad2 เปิดดูกราฟไม่ได้ครับ

ใช้ iPad2 เปิดเข้าลิงค์จะดูกราฟไม่ได้อะครับ อย่างสมมุติที่ Home คลิกที่ SET มันก็ลิงค์ไปหน้าต่อไปนะครับ แต่ไม่โชว์กราฟ

จะแก้ไขยังไง หรือเป็นเรื่องปกติครับ

ขอบคุณครับ

Administrator
    ผมก็ดูใด้ปรกตินะครับ แต่อาจจะช้าหน่อยครับ เนื่องจากใช้การประมวลผลข้อมูลกราฟจาก CPU เครื่องที่เปิด
    ถ้าเป้นพวกมือถือ หรือ แทบเบลตที่ CPU น้อยอยู่แล้ว ก็อาจจะต้องรอนานนิดหน่อยครับ

iPhone ยังดูได้เลยครับ iPad สบายๆครับ

Name:  iOS Screen shot Jul 23, 2555 BE 1.41.01 PM.png
Views: 822
Size:  51.4 KB

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ผมก็ดูใด้ปรกตินะครับ แต่อาจจะช้าหน่อยครับ เนื่องจากใช้การประมวลผลข้อมูลกราฟจาก CPU เครื่องที่เปิด
    ถ้าเป้นพวกมือถือ หรือ แทบเบลตที่ CPU น้อยอยู่แล้ว ก็อาจจะต้องรอนานนิดหน่อยครับ

iPhone ยังดูได้เลยครับ iPad สบายๆครับ

Name:  iOS Screen shot Jul 23, 2555 BE 1.41.01 PM.png
Views: 822
Size:  51.4 KB

iPhone4 เปิดได้ปกติครับ แต่ iPad2 ไม่ไป T-T

ตอนนี้เปิดได้แล้วครับ โดยการไปหา Browser ตัวใหม่มารัน

สรุปว่าที่ลองดู Browser อื่น ๆ 3 ตัว ใช้ได้หมด ยกเว้น Safari ที่มากับเครื่องครับที่ใช้ไม่ได้อยู่ตัวเดียว สำหรับเครื่องผม ^ ^ "

ขอบคุณครับ ^ ^

เดาว่าบราวเซอร์ไม่ซัพพอรทื html5 หรือเปล่าครับ ใด้อัพเดท os มั่งหรือเปล่าครับ
    เพราะ html5 ค่อนข้างเป็นมาตรฐาณที่ใหม่น่ะครับ browser เก่าๆอาจจะไม่ซัพพอรท์

HTML5 ดูได้ครับ *-*

คือบราวเซอร์ที่ซัพพอท html5 บางทีก็ไม่ได้ซัพพอรท์เกี่ยวกับกราฟฟิคทุกฟังก์ชั่นน่ะครับ
    หลักๆของกราฟเลยคืออย่างน้อยต้องซัพพอรท์ SVG หรือ VML ครับ

ลองเทสดูด้วยเว็บนี้ก็ได้ครับ ว่าซัพพอทอะไรบ้าง
    http://html5test.com/