Quote Originally Posted by kurayami View Post
แก้ใข ให้สามารถเปรียบเทียบค่าตัวแปรสองค่าได้แล้วนะครับ
ปล. Close>=High_50 ในกรณีนี้ ค่า close จะไม่มีวันมากกว่าค่า high_50 ใด้ เนื่องจากค่า HIGH_50 คำนวนมาจากค่า close ปัจจุบันด้วยครับ
ค่าที่คุณหมายถึง น่าจะเป็น break high 50 วัน เงื่อนใขน่าจะเป็น CLOSE=HIGH_50 ครับ (ไม่งั้นมันจะแสดงค่าหุ้นที่ ไม่มีค่า high_50 ด้วย)
* อาจจะเกิดได้ในกรณีที่ยังคำนวนค่า high_50 ไม่เสร็จ กรณ๊นี้ใช้ CLOSE>=HIGH_50,HIGH_50>0
อ๋อ โอเคเลยครับ แบบนี้
ขอบคุณครับ : )