Results 1 to 3 of 3

Thread: สอบถามเรื่องหน้า info ราคาหุ้นย้อนหลังตอนนี้ดูได้ถึงแค่ต้นปีนี้เท่านั้นครับ

Junior Member

สอบถามเรื่องหน้า info ราคาหุ้นย้อนหลังตอนนี้ดูได้ถึงแค่ต้นปีนี้เท่านั้นครับ

ผมได้ใช้เว็บนี้ในการหาข้อมูล ซึ่งมีประโยชน์มากๆ สำหรับมือใหม่อย่างผมครับ
    มีข้อสงสัยเรื่องข้อมูลในหน้า info ซึ่งเป็นตารางราคาย้อนหลัง เมื่อก่อนจะดูได้ถึงประมาณปี 2008 แต่ตอนนี้ดูได้ถึงแค่ประมาณต้นปี 2012 เท่านั้นครับ ตามภาพนี้อะครับ

ผมลองปรับ config setup ให้ระยะเวลาเป็น 3ปี หรือ max ก็ไม่มีผลอะไรครับ

รบกวนสอบถามวิธีการทำให้ดูย้อนหลังได้นานๆเหมือนเก่าได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Click image for larger version. 

Name:	Capture_3.jpg‎ 
Views:	552 
Size:	74.9 KB 
ID:	140   Click image for larger version. 

Name:	Capture_3.jpg‎ 
Views:	556 
Size:	60.2 KB 
ID:	141  

Administrator
    คลิกตรง check box หน้า Load More Data แล้วกด Save Config ครับ
    หลังจากนั้นให้ reload หน้าเว็บขึ้นมาใหม่ ข้อมูลก็จะดูย้อนหลังได้มากขึ้นแล้วละครับ

ปล. การโหลดข้อมูลย้อนหลังเยอะๆ เหมาะกับการดูบน PC หรือ Mac เท่านั้นนะครับ ถ้าไปเปิดบน Tablet หรือ มือถือ จะทำให้ใช้เวลาโหลดกราฟนานมาก จึงไม่แนะนำให้ปรับ config ตรงนี้เวลาดูใน mobile device นะครับ

Junior Member
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ผมคงลืม login ก่อนนะครับ