อยากจะขอความรู้นิดนึงอะครับว่า เวลาจะ Screen หุ้น โดยต้องการดู การเติมโตของรายได้และกำไรสุทธิ เทียบมากกว่า 1 Quarter เช่น

ผมอยากหาว่ามีหุ้นอะไรบ้างที่ มี revenue or net profit ที่มี condition เป็นแบบนี้
2014Q3 + more than 20%.
2014Q4 + more than 50%
2015Q1 + more than 100%
2015Q1 + more than 50%

Potential problem ที่อาจมี impact
1 ใน financial-info page ตรงที่คำนวนเทียบ Q1 กับ Q4ปีที่แล้ว มันไม่ได้ auto calculate (ขึ้นว่า First Q) เลยไม่แน่ใจว่า จะมีประเด็นด้วยหรือป่าว
2 ข้อมูล raw data ที่ทางบริษัท submit ให้ กลต and hence the availability ในการที่มันมาโผล่ในเว็บพี่ (เหมือน T+2 ป่าวครับ) ตรงนี้ผมไม่รู้ว่าเวลา scan ค่าที่มันวิ่งเช็คจะขึ้น error หรือป่าวอะครับ

ยังไงขอความรู้หน่อยนะครับ ชอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับพี่ Admin Kurayami