ปล.
1. ผมเพิ่ม config ในการโหลดกราฟเก่าให้แล้ว โดยกดที่ Old Chart แล้ว save นะครับ
แต่ผมแนะนำให้ศึกษากราฟใหม่น่าจะดีกว่า เพราะเครื่องมือเยอะกว่า และโหลดข้อมูลย้อนหลังใด้เยอะกว่า (ย้อนไปใด้ ตั้งแต่ตลาดเปิดทำการ)
2. การจะเซพข้อมูลต่างๆ แล้วโหลดขึ้นมาใช้ใด้ ต้อง login เว็บก่อนเท่านั้น (ถ้าไม่ได้ login หลังกด save มันจะไม่ขึ้นชื่อที่เซพใว้ใน list)
3. สำหรับหน้าจอเล็กๆเช่นมือถือ อาจจะตั้งค่าต่างๆยากนิดหน่อยเนื่องจากปุ่มมันเล็ก แนะนำให้ตั้งค่าใน PC แล้ว save ใว้ มันจะนำมาใช้ในมือถือใด้ด้วย (ถ้า login)
4. ถ้าต้องการให้หน้าจอกราฟ เลื่อนเต็มจอพอดี ให้กดที่เครื่องมือขยายเต็มจอ ลูกศรสี่ทิศ
5. config ต่างๆในหน้า config ของกราฟเก่า ไม่มีผลใดๆในการตั้งค่ากราฟใหม่ (มีผลเฉพาะเลือก เปิดหรือปิด กราฟเก่าหรือใหม่แค่นั้น)

NOTE:
สำคัญมากให้สังเกตุที่ชื่อหุ้นหรือกองทุนภาษาไทย จะมีคำว่า DIV+ ต่อท้าย ถ้าเห็นข้อความนี้ให้รีบไปปิด DIV+ ที่ลืมเปิดทิ้งใว้ทันที!!!! (ถ้าลืมเปิดทิ้งใว้ราคาในปัจจุบัณจะเพี้ยนไปจากความเป็นจริงทั้งหมด)

ถ้าต้องการเซพค่าต่างๆในกราฟใหม่ ต้องใช้วิธีด้านบนเท่านั้น