Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 54

Thread: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

Hybrid View

Administrator

Re: ทดสอบกราฟใหม่

Quote Originally Posted by MaxDOL View Post
    ในส่วนของ เปรียบเทียบ กองทุน

กด ตราชั่ง -->แล้วต้องใส่ code กองทุน ในช่อง compare

แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

กราฟมีแต่ กองทุนหลัก ตัวกองทุนที่เลือก เปรียบเทียบไม่ยอมขึ้น
    เหมือนจะเป็นบัค ของตัวที่มีข้อมูลน้อยๆน่ะครับ

วิธีแก้เบื้องต้นนะครับ
    1. ให้เปิดกราฟที่มีข้อมูลเยอะๆเช่น SET ใว้เป็นพื้นหลัง
    2. เพิ่มกองทุนที่อยากเปรียบเทียบเข้าไปทาง compare ทั้งสองตัว
    3. กดที่รูป "ลูกตา" ของกราฟอื่นๆที่ไม่ต้องการออกไป หรือกด "กากบาทเพื่อปิดไปเลยก็ใด้" ให้เหลือแค่สองเส้นกราฟที่เราอยากเปรีบเทียบ

Junior Member

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    เหมือนจะเป็นบัค ของตัวที่มีข้อมูลน้อยๆน่ะครับ

วิธีแก้เบื้องต้นนะครับ
    1. ให้เปิดกราฟที่มีข้อมูลเยอะๆเช่น SET ใว้เป็นพื้นหลัง
    2. เพิ่มกองทุนที่อยากเปรียบเทียบเข้าไปทาง compare ทั้งสองตัว
    3. กดที่รูป "ลูกตา" ของกราฟอื่นๆที่ไม่ต้องการออกไป หรือกด "กากบาทเพื่อปิดไปเลยก็ใด้" ให้เหลือแค่สองเส้นกราฟที่เราอยากเปรีบเทียบ
    ขอบพระคุณครับ

ทำได้แล้ว

เจ๋งมากๆ เลยครับ ใช้ง่ายและมีข้อมูล ย้อนหลังได้ตั้งแต่เริ่มเข้าตลาด คือเหมือน Technical ใน streaming เลย แต่ของ siamchart ดูได้ทั้งกราฟแบบใหม่และ แบบเก่า

พวก MACD, ADX, STO ผมชอบดูกราฟแบบเก่ามากกว่านะ เข้าใจง่ายดี มีจุดตัดชัดเจน แต่แบบใหม่ก็มี indicator เยอะขึ้นเหมือนใน streaming เลื่อนซูมเข้า-ซูมออก สนุกไปเลย

เมื่อก่อนจะดูกราฟย้อนหลังไปตั้งแต่ต้น ต้องเข้าไปดูใน e-finance ซึ่งมันต้องเข้าโปรแกรมหลายชั้น แล้วกราฟก็ใช้ยากนิดนึง เลยส่วนใหญ่จะดูจากที่นี่มากกว่า

ปล. ตอนแรกว่าจะสมัคร member แบบ donate แต่ดันโดน Delta เล่นงานหนักหน่วงมากๆ ขาดทุนไป 3.5 หมื่น เลยต้องขอเลื่อนไปอีกซักเดือน 2 เดือน ทำใจแป๊บ

Re: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

สอบถามค่ะ
    ตอนนี้พอ save study template แล้วกดเรียกมาใช้ ไม่มีผลทำให้หน้าตากราฟเปลี่ยนค่ะ
    พยายามจะสร้างtemplate ของตัวเอง และใช้กดใช้ได้กับทุกหุ้น แต่พอกดไปที่template ที่save ไว้ ไม่เกิดผลค่ะ

รบกวนช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

Re: ทดสอบกราฟใหม่ (ถามตอบปัญหาใช้งาน)

สัวสดีครับ ผมต้องการนำ volume มาซ้อนกับ stochastic rsi ไม่ทราบว่ามีวิธีทำไหมครับ

Quote Originally Posted by sarunl View Post
    สัวสดีครับ ผมต้องการนำ volume มาซ้อนกับ stochastic rsi ไม่ทราบว่ามีวิธีทำไหมครับ
    ไม่สามารถทำใด้ครับ

Quote Originally Posted by kurayami View Post
    ไม่สามารถทำใด้ครับ
    วันนี้ผมเผลอลากกราฟ volume มันแอบลากออกมาได้แต่ไม่ได้ซ้อนเปะๆครับ

http://siamchart.com/stock-chart/set/

ที่เป็น tradingview ไม่มีข้อมูลภาพขึ้นอะครับ

อยากเรียนการใช้โปรแกรม e-alert อยากสอบถามว่า e alert ใช้งานได้จริงไหมครับ เนื่องจากกำหนดค่า rsi<40 หลังจากนั้น save config แล้วให้แสดงผล แต่ผลที่ได้ไม่เป็นไปตามเงื่อนไข

อย่างนึงที่ต้องคำนึงคือค่า technical ต่างๆเป็นค่า fix เช่น RSI ก็ใช้ค่า RSI 14

ส่วนค่าที่กรองออกมา จะต้องระบุละเอียดนิดนึงนะครับ ตัวอย่าง RSI<40 จะต้องเพิ่มค่าให้มันตัดพวกค่าที่เป็นค่าว่างๆไม่มีค่า ออกไปด้วยเช่น
    RSI<40,RSI>0

Tags for this Thread