Quote Originally Posted by PhidchananP View Post
ใช้ยากมาก
.
.
.
.
.มึน
กราฟตัวใหม่นี้ถ้าไม่ได้ใช้พวกเคื่องมืออื่นๆที่เพิ่มมา จะกลับไปใช้ตัวเก่าผมทำ option ใว้ให้ละครับ เลือกตรง old chart แล้วกด save นะครับ

คิดว่ามันเหมาะกับคนที่ชำนาญในการใช้กราฟมาบ้าง เพราะเครื่องมือเยอะและโหลดย้อนหลังใด้มาก
สามารถเซพข้อมูลที่เราวาดในกราฟเก็บใว้ใด้ด้วย เพื่อเอาใว้มาดูทีหลังจะได้ไม่ต้องมานั่งวาดใหม่
ส่วนอินดิเคเตอร์ก็มีให้ใช้เยอะขึ้นด้วย จะเลื่อนและซูมกราฟก็ทำใด้ง่าย (ถ้าใช้เมาส์) ก็คงแล้วแต่ชอบนะครับ

วิธีเพิ่ม indicator นะครับ
1. EMA กดตรง รูปกราฟข้างๆเฟือง มันจะมีลิสอินดิเคเตอร์ที่ใช้ใด้มาให้เลือก ก็เลื่อนหาเอาครับ Moving Average Exponential(ตรงนี้อาจจะงงๆนิดถ้าไม่รู้ชื่อเต็มของแต่ละอัน แต่น่าจะเดาใด้ไม่ยากนะครับ)
ก็กดเพิ่มเอาเลยจะเอากี่เส้น (ให้สังเกตุตรง ข้างใต้ ชื่อหุ้น มันจะมี เพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ ลองกดไปหลายๆทีก็ใด้)
2. ไปตั้งค่าอินดีที่เพิ่มเข้ามา โดยกดที่รูปฟันเฟืองอันเล็กๆข้างๆชื่อทีเราเพิ่มเข้าไป
3. กดที่เครื่องหมายกากบาทเล็กๆเพื่อลบอันที่เรากดเกินมา

เครื่องมือลาก Fibo