Quote Originally Posted by pichai.bunya View Post
ดีมากครับ ทำความคุ้นเคยสักพักแล้วจะพบฟังก์ชั่น และรูปแบบใหม่ๆ อีกมาก ของคุณผุ้พัฒนาครับ

ผมมีปัญหาในการแสดงกราฟของกองทุน คือการแสดงกราฟของกองทุน ผมตั้งให้เป็นการแสดงแบบ candle แต่หน้าจอจะแสดงเป็นจุดเล็กๆ เท่านั้น
Attachment 305

ต้องไปตั้งค่าให้แสดงเป้น Heikin Ashi จึงจะแสดงเป็นแท่ง แต่ก็ไม่ได้เป็น candlle อย่างที่ผมต้องการ
Attachment 306

แต่ถ้าเป็น stock จะตั้งค่าเป็น candle ได้เลยครับ
Attachment 307

ทำอย่างไรจะให้แสดงผลเป็น candle เหมือนของหุ้นได้

คือไม่ทราบว่าเป็นบั๊กหรือผมตั้งค่าไม่ถูก
คืองี้ครับ กองทุนมันมีแค่ราคาปิดในแต่ละวัน เลยทำให้ ราคา open high low ไม่มี มันเลยกลายเป็นเส้นตรงน่ะครับ
ให้เปลี่ยนโหมดแสดงผลเป็น line หรือแบบเส้นแทน สำหรับกองทุนนะครับ
หรืือถ้าเปลี่ยน time frame เป็น week อะไรแบบนี้ ก็สามารถทำให้กอลทุนแสดงผลเป็นแท่งเทียนใด้ เพราะมันเอาราคาใน week มาหาเป็นค่า open high low ใด้ครับ